macbook Pro ลำโพงไม่ดัง ตอนที่อยู่ฝัง windows

wachwatch's picture
2
macbook pro ใช้ windows แล้วเสียงเบามาก แต่ใช้ mac ox10.6 ปกติ แก้ไขยังไงดีครับ

daiso's picture
38
ไดเวอร์คับ

ของผมใช้ วิน XP เมื่อก่อนก็มีอาการครับ พออัพเดทไดเวอร์ แล้วก็ใช้งานได้ดีขึ้น

จำได้ว่ามีลิงค์ให้ดาวโหลดที่หน้าไหนสักแห่ง(หาไม่เจอเหมือนกัน) ยังไงเดี๋ยวรอท่านอื่นอีกทีครับ

แบร่.. แบร่..

38
เจอแล้วครับ

ลองนี่ดูครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/2367

ikok's picture
10285
ขอบคุณพี่สองครับ :D

ผมว่าระบบค้นหาในเว็บช่วงหลัง ๆ มานี้ชักแปลก ๆ ผมหาอะไรไม่ค่อยเจอเหมือนกันครับ -.-/

38
เป็นเเหมือนกัน

จริงๆเรื่องปัญหาที่ถามและตอบกันในเวปเรามีเยอะมากนะ เท่าีที่เปิดอ่านดูน่าจะครบแล้ว(สำหรับมือใหม่)

แต่ถ้าหาไม่เจอก็น่าคิดอยู่เหมือนกัน นึกถึงตัวเองตอนเริ่มใช้แมคเดือนแรกแล้วเจอปัญหาก็พึ่งพาระบบค้นหา

ของเรานี่แหละตอนนั้นหาอะไรก็เจอ ตอนนี้ก็รู้สึกเหมือนกันว่ามันเปลกๆ

แล้วเราทำไงกันดีล่ะ........... แบร่.. หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
บางทีผมยัง search

บางทีผมยัง search ไม่เจอเลยครับในนี้ ทั้งๆที่ กระทู้นั้นก็เป็นกระทู้ที่เคยถามไว้เอง keyword ก็น่าจะถูกต้อง

ก็เลยต้องไปพึ่ง ลุง google search keyword ++ macmuemai minemind เลยฮะ

ถ้าผมจำไม่ผิด พี่ก๊อกเคย พูดว่า ยังมีปัญหาเกี่ยวกับการ search ภายใน website เกี่ยวข้องกับการจับ keyword หรืออะไรสักอย่าง

ikok's picture
10285
ใช่ครับ

ปัญหาที่ผมเจอตอนนี้นะ คือถ้าใส่คำตั้งแต่สองคำขึ้นไป มันจะหาไม่เจอครับ ที่จำได้แต่ก่อนไม่เป็น เดี๋ยวผมคงเอาระบบช่วยเดาคำออก แล้วจะลองดูว่าดีขึ้นหรือไม่

จะลองทำให้ในวันหยุดที่จะถึงนี้ครับ ตอนนี้งานท่วมเลย -o- /

wachwatch's picture
2
Thank you

Thank you ครับ สำหรับคำแนะนำดีดี จะลองทำดู แล้วจะมาแจ้งผล