indemand's picture
41
ตกใจ-1 ตระหนัก บัดนี้แล้วว่า

ต้องเรียนรู้ ใหม่ทั้งหมดเลยนี่น่า กับ OS X หลังจากอ่าน นู่นนี่ใน Mac101 และHow-Tos และอื่นๆ อยู่นาน

โอววววววววววววว ก๊อด
ห่ะๆ สงสัยจะได้ MBW 13 unibody มาครอบครองค่า

nickoe's picture
4320
ก็ต้องปรับตัวกันนิดหน่อยครับ

เปลี่ยนระบบทีก็ปรับที
ขนาด windows เปลี่ยนจาก xp เป็น vista ผมยังมึนเลย หัวเราะร่วน

Cybernet's picture
399
ใช่ครับ

ต้องปรับตัวกันนิดนึง แต่ถ้าคุ้นแล้วก็สบายครับ (ตอนนี้พอผมกลับไปใช้ windows เริ่มงงละ ว่าสิ่งที่เราต้องการมันอยู่ตรงไหน??)

od2504's picture
1077
ตระหนักให้ถึงขั้นเห็นความต่าง

ตระหนักให้ถึงขั้นเห็นความต่างของ user friendly (บน windows) กับ system thinking (บน mac) ให้ได้นะครับ

indemand's picture
41
55 อ่าวตกลง mac ไม่ใช่ user

55 อ่าวตกลง mac ไม่ใช่ user friendly หรอกหรอคะ? แป่ว

ถึงว่าซิคะ เราเลยใช้ XP มา 5 ปีดีดัก ไม่ยอมเปลี่ยนเพราะขี้เกียจเรียนรู้ เหอๆๆ

Cybernet's picture
399
ต้องรีบซื้อแล้วลองเรียนรู้นะค

ต้องรีบซื้อแล้วลองเรียนรู้นะคร้าบบบบ อิอิ

nickoe's picture
4320
เค้าหมายความว่า

ให้สังเกตว่า mac มัน friendly กว่ายังไง
แล้วก็ระบบต่างๆเข้าท่ากว่ายังไงครับ