เพื่อน ๆ ใช้อะไรกันรอย Mac บ้างครับ

INNOVATION's picture
343
เหตุเกิดจากเมื่อวานนี้ ผมได้ลองจับ Mac 15 นิ้ว แล้ว พบว่าทำไมเบาจัง แถมยังดู บาง ๆ วันนี้เลยจับเอาเจ้า Hard Case สีแดงของเราออก เพื่อทำความสะอาด และ ลองดูว่าจะยังมีอาการ ร้อนอยู่อีกไหม (ไม่เปิด แอร์)

ซึ่งทำให้รู้สึกว่า ไม่ใส่ Case จะรู้สึกดีกว่าเยอะเลยครับ .. เลยอยากจะถามเพื่อน ๆ ว่า กันไม่ให้ Mac ตัวโปรด ของเราไม่เป็นรอยได้อย่างไรบ้างครับ (ไม่อยากใส่ Hard Case แล้ว) หรือ มีวิธีการใช้งานยังครับ ไม่เห็นเครื่องเป็น รอย ได้บ้างครับ ..

ขอบคุณมากครับ ..​

minemind's picture
3876
shield

ต่าย ติด invisible shield ครับ

flukesamed's picture
73
invisible shield เหมือนกันครับ

ยิ้มปากกว้าง

343
โดนพวกโต๊ะ หรือ ใส่ในกระเป๋า

โดนพวกโต๊ะ หรือ ใส่ในกระเป๋า เป็นรอยเยอะไหมครับ ..

minemind's picture
3876
ตอนไปติด ต่ายเห็นที่ร้าน เค้า

ตอนไปติด ต่ายเห็นที่ร้าน เค้า เอา กุญแจรถมาขูดโชว์เลยฮะ มันจะเป็นรอยข่วนๆมา เค้าก้อเอาผ้าเช็ดออก ให้ดู มันก็ออกครับ

แต่พอกลับบ้านมาปุ๊ป เลยลองเทสเองเลย เอาเล็บกดลงไปแล้วกรีด ดันเป็นรอยเล็บ เช็ดไม่ออก แต่เครื่องปลอดภัยอะ เป็นข้อพิสูจน์ว่า ฟิล์มมันหนาจริงๆ

ปัจจุบัน ติดได้มาครบปีแล้วครับ ฟิล์มหมดอายุแล้ว(สีออกเหลืองๆแล้ว ตอนเดือนที่ แจ่ม ก็มีตรงขอบด้านขวาที่ถ้าเอามือไปไถๆ มันจะหลุดลอกออกมาหน่อย แต่ถ้าไม่โดนก้อปกติ

ตอนนี้ รอยรอบตัวฟิล์มที่ติด ก็ไม่เยอะเท่าไหร่ สภาพยัง ok อยู่

sajiro's picture
1179
ทอป...

ไม่ติดครับ

ส่วนมากใช้ๆก็ไม่เห็นมีรอยอะไรนะครับ

เวลาขยับก็ยกเอาแทนลาก

343
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ว่าจะลองไม่ใส่ดูครับ ..

nickoe's picture
4320
ติดแต่

plam guard เท่านั้นครับ ด้านนอกเปลือย

ikok's picture
10285
ผมไม่ติดอะไรเหมือนกันครับ

เปลือยจริง ๆ นะ ยิ้มปากกว้าง

343
วันนี้เอากรอบออกแล้ว

วันนี้เอากรอบออกแล้ว รู้สึกระเวงไปหมดเลยครับ ด้วยความที่ต้องยกเครื่องไปนั้นไปนี่บ่อย บางครั้งก็ต้องเอากระดาษทับอีกแต่ก็สวยไปอีกแบบนะครับ ..

10285
คุณบอลเอาไปติดฟิลม์ใสเลยครับ

น่าจะทำให้อุ่นใจขึ้นมาได้บ้างนะครับ เดี๋ยวจะใช้เครื่องไปกังวลไป ยิ้ม

343
ครับผม คือผมใช้แล้วขายบ่อย

ครับผม คือผมใช้แล้วขายบ่อย ก่อนหน้านั้นโดนขอบโต๊ะเข้าไป บุ้ม ลงไปเลยครับ เลยแอบจิตตกนิดหน่อยครับ

10285
-.-

งั๊น ใส่กรอบแบบเดิมเลยครับ แห่ะ ๆ 1

Cybernet's picture
399
ไม่ติดอะไรเหมือนกันครับ

ใช้การระมัดระวังเอาครับ เท่าที่ใช้มายังไม่เป็นรอยครับ 4 เดือนกว่าแล้วครับ

Hangover's picture
56
ผมเอาหินถ่วงไว้ครับ... กันลอย

ผมเอาหินถ่วงไว้ครับ... กันลอย

sajiro's picture
1179
อันนี้

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

343
(No subject)

แบร่..

343
ความรู้สึกหลังจากลองถอด Hard

ความรู้สึกหลังจากลองถอด Hard Case ออก เป็นเวลา 2 วัน ..​

• ความระมัดระวัง (-80%) : ต้องใช้ความระวังในการเคลื่อนย้ายมากขึ้น รวมถึงการยกไปทำงานตามที่ต่าง ๆ เช่น พื้น หรือ โต๊ะคอม ลูกค้า รวมถึง ร้านกาแฟ เพราะบางครั้ง ฝา หรือ body จะไปกระทบโดนสิ่งของต่าง ๆ จนทำให้ Mac เราเป็น รอยฝั่งลึกไปเลย
  • ความร้อน (0%) : ยังมากอยู่เหมือนเดิน ความรู้สึกที่ไม่แตกต่างกัน
  • น้ำหนัก (+30%) : รู้สึกว่าเบาลงไป จนรู้สึกได้
  • ความหล่อ (+70%) : รู้สึกว่า หล่อ ขึ้น เพราะว่าได้แสดง เนื้อแท้ของ Mac ออกมา
  • ความรุ้สึกในการจับและใช้งาน (+30%) : ค่อนข้างรู้สึกว่า ความสู้ ระหว่าง notebook และ พื้นโต๊ะ จะค่อนข้างเหมาะสม ไม่สูงจนเกินไป

ตอนนี้เท่าที่รู้สึกจะให้ความรู้สึกดีกว่า ถ้าเพื่อน ๆ คิดว่าจะใช้งานแบบไม่คิดอะไรมากและไม่สนใจว่าจะขายต่อ ผมมองว่าการใช้งานแบบที่เป็นตัวของมันเลยจะให้ความรู้สึกดี ดีกว่าเยอะครับ ..

ku_e_pet's picture
29
ว่าจะติดสติกเกอร์ใส

ประหยัดดีค่ะ ;D

343
ประหยัดประมาณเท่าไรครับ

ประหยัดประมาณเท่าไรครับ เท่าที่หามาดู 1500 บาท ..

maxlovemac's picture
18
ผมชอบนะ

ผมชอบมุข หินถ่วง จังงงง:)ยิ้ม:)ยิ้ม:)ยิ้ม

ku_e_pet's picture
29
สติกเกอร์ใสแผ่นละ 15บาท

ขายที่ร้านเครื่องเขียนแถวบ้าน
ลอกแล้วแปะเองเลย :x

Pe_eng's picture
9
เห็นด้วยอย่าวยิ่ง ใช้หินถ่วง

เห็นด้วยอย่าวยิ่ง
ใช้หินถ่วง
แต่ ผมใช้งานอย่างเดียวไม่สน ว่าจะ ลอย เหรอ จม

palmania's picture
190
ไม่ติดครับ

ของมีไว้ใช้งาน ยังไงก็ต้องมีรอยขูดขีด
เสียค่อยว่ากัน