ใครเคยซื้อ macbook white จาก EITS บ้าง

lover's picture
11
ใครเคยซื้อ macbook white จาก EITS บ้าง

คือผมกำลังจะซื้อ mbw ตัวนี้ จาก EITS ตรงพระราม 4 ตึก 42 tower

มีใครเคยซื้อมั้ยครับ ประวัติดีมั้ย บริการเป็นอย่างไรบ้าง

จะซื้อในสิทธิ นศ โทรไปถามแล้วบอกว่าใช้ได้

เลยอยากรู้ชื่อเสียงนิดหน่อยนะครับ

รบกวนถามเพิ่ม ประกันที่ติดมากับเครื่อง 1 ปี สามารถเข้าได้ทุกศูนย์ใช่มั้ยครับ istudio หรือ MMC เพราะบางทีจะไม่ค่อยอยากบริการเท่าไร ?

หากซื้อ macbook white ตรงตรวจสอบอะไรบ้างครับ ว่าเป็น Model ใหม่ กรณี ย้อม เอา model เก่ามาให้
และวิธีเช็คเครื่องทั่วๆ ไป เช่น DEAD Pixel นะครับ

ขอบคุณมากครับ

ikok's picture
10285
คิดว่าไม่ต่างกันนะครับ

เป็น authorized apple reseller ขายเครื่อง mac เหมือนเจ้าอื่น ๆ ที่มีในเมืองไทยครับ

เรื่องการรับประกัน เข้าได้ทุกศูนย์ครับ แต่ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดเข้าจะส่งซ่อมที่ MCC อีกที (เอาเครื่องไปฝากไว้ที่สาขาที่ซื้อมา หรือจะเอาเข้าไปที่ MCC เองก็ให้ผลเหมือนกัน) ผมเดาไว้แบบนี้นะครับ เดี๋ยวรอสมาชิกท่านอื่นมายืนยันตรงนี้อีกที เพราะผมไม่ได้อยู่เมืองไทย ไม่เคยส่งซ่อมที่ MCC ครับ ยิ้ม

lover's picture
11
อ่ากรณี ใช้สิทธิ น้อง

อ่ากรณี ใช้สิทธิ น้อง ในการซื้อ u-store แล้ว ชื่อในประกัน apple สามารถใช้ชื่อ เราเองได้มั้ยครับ

ttutt's picture
216
ไม่น่าได้ครับ

ไม่น่าได้ครับ จากที่ผมไปซื้อมาใน U-store ต้องใช้บัตร นศ. แล้วชื่อเจ้าของเครื่องจะเป็นชื่อเจ้าของบัตรครับ รวมทั้งต้องถ่ายรูปคู่กับเครื่อง ส่งไปให้ทาง Apple ด้วยนะครับ 555 อันนี้ไม่คอนเฟิมว่าเป็นทุกสาขาหรือป่าวนะครับ