imac ผมเป็นอะไรเนี่ย

bossasong's picture
18
มีปัญหามาอีกแล้วครับ
imac ผมมีอาการคือ จะเป็นเหมือนรอยไอน้ำอยู่ด้านในกระจก
ยิ่งปล่อยไว้จะยิ่งเป็นรอยใหญ่มากขึ้น แต่ถ้าปิดเครื่องจะค่อยๆหายไปเอง
เคยเป็นอย่างงี้มา 3 ครั้งแล้ว
อาการจะเกิดที่มุมล่างขวาของจอครับ ใครรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นช่วยทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

nickoe's picture
4320
อืม

เปิดแอร์หรือพัดลมจ่อหน้าจอตอนเล่นรึเปล่าครับ
ถ้าอุณหภูมิต่างกันมากๆก็จะเป็นได้นะครับ

ikok's picture
10285
เครื่องผมเป็นนะ

เป็นเหมือนหยดน้ำเกาะอยู่ด้านนอกของหน้าจอ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะอะไร แต่ว่าเอาผ้ามาเช็ดก็ออกครับ ยิ้ม ไม่ทราบว่าของคุณ bossasong เกิดขึ้นข้างนอกหรือด้านในหน้าจอครับ?

bossasong's picture
18
ตอบครับ

ก็ใช้ในห้องแอร์ปกตินะครับ แอร์ก็ไม่ได้จ่อ
แล้วมันเกิดขึ้นข้างในครับ เช็ดไม่ออกเลย

nickoe's picture
4320
สงสัย

ต้องลองปรับเปลี่ยนมุมการนั่งทำงานดูครับ