ใช้อะไรเช็ดหน้าจอ mac กันครับ

Cybernet's picture
399
ปกติทุกท่านใช้อะไรเช็ดหน้าจอกันครับ ผมลองใช้ผ้าที่แถมมากับเครื่อง macbook ก็สะอาดดีแต่พวกรอยนิ้วมือตรงขอบๆต้องเช็ดแรงหน่อย แล้วก็ไม่ค่อยใสมาก เลยอยากรู้ว่าปกติทุกท่านใช้อะไรเช็ดจอกันครับ

แล้วมีใครเคยใช้สเปรย์ทำความสะอาดจอของ 3M มั้ยครับ วันก่อนไปเดินห้างเจอวางขายอยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำให้จอหมองหรือเปล่าครับ

minemind's picture
3876
ใช้แต่ผ้า 3m ฮะ

ใช้แต่ผ้า 3m ฮะ ถ้าสกปรกหน่อยต่ายเอาน้ำลูบเลยล่ะ

pippo's picture
2469
ผ้าสำลี สะอาดๆ

บิดน้ำให้แห้งหมาดๆ เช็ดลงไปให้ทั่ว แล้วตามด้วยผ้าสำลีแห้งๆ ครับ (ไม่เหลือคราบ)

เคยใช้น้ำยาเช็ดจอ LCD บางยี่ห้อ เช็ดแล้วทิ้งคราบไว้พอสมควร เลยเก็บไว้ใช้อย่างอื่น

สรุป : ใช้น้ำเหมือนน้องต่ายครับ

ikok's picture
10285
ผมใช้..

น้ำเปล่าเหมือนน้องต่าย กับคุณ pippo ครับ ถ้าไม่อะไรมากก็ทิชชู่/ผ้าตามที่หาได้ครับ ยิ้ม

sajiro's picture
1179
ทอปใช้...

ผ้าเช็ดแว่นกับน้ำยาเช็ดกระจกครับ