[กระทู้จริงจัง]MacMueMai 1st Meeting ฮิ้ววววว

nickoe's picture
4320
update : กระทู้แรกนี้ comment กันยาวแล้ว เลยขอไปต่อกระทู้ใหม่นะครับ
มาต่อกันที่กระทู้นี้ครับ MMM มีทติ้ง # 2 (สรุปวัน และโหวตสถานที่ครับ)

note : ผมปิด comment ในกระทู้นี้ไปแล้ว ไป comment ในกระทู้อันบนนี้แทนนะครับ ยิ้ม - ก๊อก

เนื่องจากท่านประธาน(พี่ก๊อก) มีแผนที่จะกลับไทยช่วง
13-27 กุมภาพันธ์ เลยคุยๆกันไว้ว่าจะหาเวลามาเจอกันครับ
ประกอบกับ สมาชิกเริ่มมีเยอะขึ้นมากหน้าหลายตา
ก็เลยคิดว่าเป็นโอกาสที่ดีครับ ที่เราจะมารวมตัวประสาคนรัก Mac
ทำความรู้จักกัน มากกว่าเพียงเฉพาะในเวบที่เป็นอยู่ครับ

ตอนนี้จะขอคุยเรื่องวันเวลาที่แน่นอนก่อนนะครับ
คิดว่าช่วงประมาณ 14-19 กุมภาพันธ์ เป็นอย่างไรบ้างครับ
เรื่องสถานที่ ลองเสนอเข้ามา เอาเป็นแถวๆเส้นรถไฟฟ้า
เพราะเดินทางสะดวกครับ หลายคนไปมาง่าย

ขอความเห็นกันหน่อยนะครับ

ikok's picture
10285
ฮิ๊ววววว

เสนอเลยครับ เอาสักสองสามที่ แล้วมาโหวตกันท่าจะดี ยิ้ม

ปล. แอบกลัวว่าจะไม่มีใครมา ๕๕๕๕๕

Mixmerize's picture
1480
(*0*)

และแล้วมันก็เกิดขึ้นเหรอเนี่ย โฮ่ๆๆ หัวเราะร่วน
ของมิก 14 ไม่ชัวร์ นอกนั้นได้ทุกวัน ว่าแต่ที่มิตฯนี่กลางวันครับหรือกลางคืนค่ะหว่า แห่ะ ๆ 1
ยังไงก็ไป ไปเจอหน้าพี่แบรตหน่อย ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

little_fuku's picture
703
14

ไปไหนอ่ะ อุอุ หรือว่า...

Nannie's picture
600
มิก

ทำแอ๊บไปงั้นเองแหละ เหอเหอ...

1480
โห

พี่แนงนี่รู้ทัน เซ็งสุด แอบเคือง หัวเราะร่วน

10285
กลางวันสิครับ

ถ้าเลือกได้อยากให้ลงวันเสาร์อาทิตย์บ่าย ๆ หรือวันศุกร์เย็น ๆ นัดทานข้าวกันสบาย ๆ ครับ ยิ้มปากกว้าง

ดูจากช่วงเวลาแล้ว น่าจะลงที่ 19 ตอนเย็น ๆ แน่เลย ยิ้ม

4320
ผมก็

คิดว่าน่าจะประมาณนั้นแหละครับ

rsakchai's picture
396
ศุกร์ที่ 19

สนับสนุนเย็นวันศุกร์ที่ 19 กุมภาพันธ์เต็มที่ครับ

v21e's picture
64
14 คาดว่าคงไม่มีคนไปอะครับ

14 คาดว่าคงไม่มีคนไปอะครับ วันสำคัญ วันอื่นมีลุ้นถ้าไปกันเยอะๆ

396
วันไหนก็ได้ครับ

ว่าไงว่าตามกัน ไปแน่นอน บินตรงจากญี่ปุ่นเพื่องานนี้เลยนะเนี้ยะ

600
วันไหนก็ได้ค่า มาเช็คชื่อด้วยคนนะ

13 ติดตรุษจีน 14 วาเลนไทน์ 16 ไม่ว่าง >.<~ 19 วันเกิดแม่แนนนี่

นอกนั้นได้หมดค่า

เสนอเสาร์เย็น 20 ได้ไหมค่ะ เผื่อคนทำงานวันเสาร์อย่างพ่อหนุ่มมิกเมอไรซ์จะได้มาได้ด้วย

หรือไม่ ถ้าสะดวก 19 กัน แนนส่งพี่ก๊อกฉายเดี่ยวไปก่อนเลย มีความสุข

600
แต่แอบขอเสนอร้านนะคะ

Sizzler สยามแสควร์ สถานีรถไฟฟ้าสยาม
คิงคอง เนื้อ-หมูย่างเกาหลีหลังสวน สถานีรถไฟฟ้าเพลินจิต
อะกิโยชิ ชาบู สถานีรถไฟฟ้าพระโขนง
ทาเกะเต อาหารญี่ปุ่น สถานีรถไฟฟ้าสีลม

ทั้งหมดเป็นบุฟเฟ่ค่ะ
แต่ถ้าอยากได้ร้านบรรยากาศใช้ได้ มีเพลงฟัง เส้นรถไฟฟ้า
ก็ตักสุรา สถานีราชเทวีค่ะ

อยากรู้ว่าร้านไหน เป็นไง ลอง search google กันดูนะคะ มีคนมา review ไว้เยอะเลยค่ะ มีความสุข

little_fuku's picture
703
อยากไปอ้ะ

อุตส่าห์เป็นสมาชิกรุ่นดีก (แต่วัยไม่ดึก)
ตอนนี้เวบพี่ก๊อกไปไกล ไม่ต้องมานั่งตบยุงเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
อยากไปเห็นหน้าสมาชิกรุ่นใหม่ๆบ้าง มีความสุข มีความสุข มีความสุข

600
ฟุก...

เด๋วเราแอบถ่ายรูปมาให้นะ

หรือจะ skype กันวันนั้นเลย ฮ่าๆๆ

10285
- -

ไม่ได้ไปไหนไกลเลย .. ๕๕๕ ตอนนี้ก็ยังยุงเยอะอยู่ แบร่..

บินกลับมาสิคะ ~

pattricray's picture
89
ท่านประธานอยู่ที่ไหนเหรอครับต

ท่านประธานอยู่ที่ไหนเหรอครับตอนนี้ อยากรู้อ่ะครับ เผื่อ อยู่ โซนเดียวกันจะได้ ส่งข้อความ ทักทายหน่อย อิอิ..

10285
ผมอยู่สิงคโปร์ครับ :)

คุณ pattricray อยู่ที่ไหนครับ?

pattricray's picture
89
อยู่ที่ อเมริกา ครับ

อยู่ที่ อเมริกา ครับ กลับเมืองไทยวันที่ 13 กุมภาพันธ์

od2504's picture
1077
/ สนับสนุนครับ /

/ สนับสนุนครับ
/ อยากให้ไปรับบรรญากาศธรรมชาติทางฝั่งธนบุรี แต่คงไม่สะดวกสมาชิกส่วนใหญ่
/ นอกจาก วัน เวลา และสถานที่แล้ว โหวดรูปแบบคร่าวๆ กันหน่อยก็ดีนะครับ (จะได้เตรียมสนับสนุน หากไม่ได้ร่วมงาน)

600
โหวตวันพร้อมกับสถานที่ดีไหมค่ะ

ตอนนี้ วันที่เพื่อนๆน่าจะอยู่กันได้พร้อมหน้า คือ

• เสาร์ 13 (พี่ก๊อกกลับมาตอนบ่าย ถ้านัดตอนเย็นก็ไม่น่ามีปัญหา)
  • อาทิตย์ 14 (น่าจะว่างกันหลายคนนะคะ แต่ติดว่าวันจันทร์ต้องไปทำงานกันหรือเปล่า)
  • ศุกร์ 19 (คุณ rsakchai ยังไม่กลับญี่ปุ่น แต่วันเกิดแม่เรา เราต้องอดไปแน่ๆ T^T)

แล้วก็เหลือวันทำงาน ที่น่าจะไม่สะดวกสำหรับคนที่ทำงานนอกเมืองอ่ะค่ะ

โหวตดีกว่าเนอะ จะได้รู้จำนวนคนด้วย ^^/

4320
เอาเลยครับ

หนึ่งในสามวันนี่แหละ
เลือกมาโลด

10285
เอาเสาร์ 13 เลยครับ

๕๕๕๕ ถึงปุ๊ป กินปั๊ป หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน มันจะดูกระชั้นไปไหมนี่ - -

396
13 นี่เป็นวันไหว้ด้วยหนะ

13 นี่เป็นวันไหว้ด้วยหนะ พวกลูกหลานชาวจีนไหวไหมหละครับ

4320
อา

นั่นสิ วันไหว้ ยังไงดีล่ะนิ

600
มายืนยัน...

ว่าไหว้เสร็จตั้งแต่บ่ายสามแล้วก้าบบบ

แต่บางคนเขาอาจะมีไปเที่ยวหรือทานข้าวกับครอบครัวต่อน่ะ

ลองทำโหวตดูแล้วกัน มีความสุข

แนนอ่ะ เลือก 14 บ่ายๆ เพราะไม่ได้ไปเที่ยวไหนกะแฟน (ฮ่าๆ)

แต่ถ้าแพ้โหวตก็ไม่เป็นรายยยยย เขาไม่ไปก็ได้ T^T

4320
14 เที่ยงๆบ่ายๆดีไหมครับ

ไม่เย็นมาก กลับไปได้นอน ตื่นไปทำงานไหวทุกคน หัวเราะร่วน

killpitak's picture
202
ประมาณกี่โมงครับผม

อยากได้ด้วยครับผม แต่ถ้าวนัที่ 19 จะไปกันประมาณกี่โมงหรอครับ
เพราะผมเรียนเสร็จก้อ 18.00 แล้วหนะครับ

396
พี่ก็อก...ฟันธง

ผมว่าไม่มีวันไหนที่จะดีที่สุดสำหรับทุกๆคนไปได้หรอกครับ ถ้าไม่สรุปวันให้ชัดเจนว่าเมื่อไหร่ก็ยิ่งยากที่จะคาดการณ์ว่าจะจำนวนคนผู้สนใจร่วมงานนี้มีเท่าไหร่ รูปแบบงานจะเป็นอย่างไรดี หรือจะไปจัดที่ไหนดี ผมขอเสนอว่าให้สิทธิ์พี่ก็อกเป็นผู้เลือกวันเลยหละกันครับ ถ้ารู้วันแน่นอนแล้วก็จะได้ให้ลงชื่อว่าใครมาได้บ้าง จะได้ดำเนินการขั้นตอนอื่นต่อไปได้ แต่อาจจะลองดูความเห็นของสมาชิกอีกซักวันสองวันครับ เพื่อใช้เป็นข้อมูลช่วยให้พี่ก็อกตัดสินใจขั้นสุดท้ายอีกที แล้วให้พี่ก็อกฟันธงไปเลย....ดีไหมครับน้องพี่ MMM

600
เห็นด้วยก้าบบบบ

มีความสุข /

4320
โอเคเลย

เอาแบบนี้แหละครับ ฮา....

mike's picture
104
เข้ามาฟัง

เข้ามาฟัง แห่ะ ๆ 1 หมดกัน 2

รักนะ

10285
งั๊น...

ขอคิดแป๊ปนะครับ ยิ้มปากกว้าง

1480
:P

แอบอยากได้เสาร์เย็น 20 แห่ะ ๆ 1 แบร่..

600
มิกกกกกกกก

เสาร์ 13 ติดอะไรไหมอ่ะ ไปเสาร์ 13 กันเหอะ เผื่อไปตื้ดดดดต่อ

1480
= =

แล้วพี่แบรดล่ะคับ เสาร์ 13 ถึงปุ๊บ กินปั๊บ ตกดึกต้องตื๊ดต่ออีก จะไหวเหรอนั่น หัวเราะร่วน

10285
ไหวครับ

ถึงจะ jetlag บ้าง อะไรบ้าง... เพื่องานนี้

ผมสู้ครับ แจ่ม

600
แหม้...

ทำยังกะมาจากยุโรป แห่ะ ๆ 1

พี่ก๊อกไม่เป็นไรหรอกมิกซ์ เด๋วให้หลับมาบนเครื่อง พี่ก๊อกสามารถถถถถ

PingKo's picture
20
แหะๆ

คงไปด้วยคนนะคับ แต่โหวตช่วง 19-21 กุมภาแล้วกัน

jostar's picture
179
อ้าก ไม่อยู่ไทย

อ้าก ไม่อยู่ไทย แต่อยากไปอ่ะครับT T

10285
ส่งใจมาแทนครับ

แบร่..

flukesamed's picture
73
มองตาปริบๆ มองตาปริบๆ

มองตาปริบๆ
มองตาปริบๆ เพราะผมอยู่เกาะเสม็ดครับ

396
เปลี่ยนไป meeting

เปลี่ยนไป meeting ที่สเม็ดเลยไหมครับ รู้สึกจะได้เจ้าภาพแล้ว 555

flukesamed's picture
73
อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ

5555 เอางั้นเลยครับๆ 5555

minemind's picture
3876
แอบแซว

เกรงอย่างเดียวว่าจะเป็น "meeting ชายโสด"

ฮิ้ววววว

4320
ท่านประธาน

หายไปไหนแล้ว

10285
มาแล้ว ๆ

เมื่อวันก่อนติดงาน กับติด fb แบร่..
เอาเป็นวันที่ 13 เย็น ๆ แล้วกันครับ ยิ้ม

396
ลงชื่อก่อนเลย

เย็นๆค่ำๆผมไม่มีปัญหาครับ พอจัดโปรแกรมไปได้อยู่

600
ลงชื่อด้วย ^^/

เอาเมนูมาช่วยบิวท์

แบร่..

credit : เวบ sizzler

600
อีกร้าน