แปลกครับ touch padใช้ไม่ได้

HATE's picture
118
วันนี้เปิดเครื่องทิ้งไว้ตั้งแต่ ประมาณ 4 โมง ทิ้งไว้เฉยๆ นานๆจะมากดดูนู่นนี่ที ปรากฏว่า ตรง touch pad ใช้ 4 นิ้วไม่ได้ครับแต่ใช้ 2-3 นิ้วได้ครับ แต่พอ Restart ก็หายครับ ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นสาเหตุใดครับ

ikok's picture
10285
file บางตัว corrupt ครับ

อาการเพี้ยนนี้เกิดหลังจาก wake up ปลุกจาก sleep หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่อาการนี้ผมเคยเจอ โปรแกรมทำงานเพี้ยน ๆ เหมือนกันในโปรแกรมอื่น คิดว่าไฟล์บางตัวทำงานเพี้ยนได้หลังจากที่เครื่องตื่นมาอีกรอบครับ แต่ก็แก้ได้ด้วยการ restart เหมือนกัน

apple บอกเอาไว้ว่าถ้าเจออะไรแปลก ๆ ให้ลอง restart ดูเป็นการแก้ปัญหาเบื้องต้นที่ใช้ได้ในหลาย ๆ กรณีครับ ยิ้ม

HATE's picture
118
ประมาณว่า

เพิ่งตื่นมาแล้ว เบลอๆ เหมือนคนใช่ไหมครับคุณก็อก ฮ่าๆๆๆ

ikok's picture
10285
แม่นครับ

๕๕๕๕ อาการเบลอ ๆ นี้ผมเจอกับโปรแกรม dvd player เหมือนกัน พอตื่นมาปุ๊ป หน้าจอที่ฉายหนังอยู่หายไปไหนไม่รู้ครับ -.-a

Cybernet's picture
399
ผมเจออาการเดียวกับคุณก๊อกเลยค

ผมเจออาการเดียวกับคุณก๊อกเลยครับ แต่ restart ใหม่ก็หาย