มีเรื่องรบกวนครับ

tawach's picture
4
ช่วยแนะนำ โปรแกรม ใส่ตัวหนังสือลงในรูปภาพให้หน่อยครับ...

[ผมย้ายห้องให้นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
เอาแบบไหนครับ?

ถ้าเอาตัวหนังสือแบบไม่เน้นอะไรมาก อาศัยการสื่อสารข้อมูลถึงผู้รับเป็นหลักมากกว่าความสวยงาม <-- อันนี้ preview ทำได้ครับ

แต่ถ้าจะเอาตัวหนังสือ หรือว่าลายน้ำบนภาพถ่ายสวย ๆ อันนี้ต้องหาโปรแกรมแต่งภาพมาใช้ มีหลายตัวให้เลือกครับ ยิ้ม ว่าแต่ต้องการใช้งานลักษณะไหนบ้างครับ เผื่อผมจะได้แนะนำวิธีที่ผมใช้อยู่ จะได้ตรงกับความต้องการไปเลย

sajiro's picture
1179
แนะนำอีกตัวครับ

Skitch ลองโหลดมาใช้ดูนะครับ

tawach's picture
4
เอาแบบใส่ตัวอักษรบนภาพ..สวยๆห

เอาแบบใส่ตัวอักษรบนภาพ..สวยๆหน่อยอ่ะครับ แต่เอาไม่ยุ่งยากเท่า Photoshopอ่ะครับ..ถ้าเป็นโปรแกรมฟรีก็ดีครับ..เมื่อก่อนตอนใช้ window ใช้ Picasa ครับ..ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้า