killpitak's picture
202
สวัสดีคุณ Ikok นะครับ
รวมถึงพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ และสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

วันนี้อยากจะถามว่า..

คือพอดีว่า หลายครั้งที่มีคนอื่นเข้ามาใช้เครื่องเลย
อยากจะถามว่า

หาเราให้เขาใช้ Account ---> Guest
เราสามารถ Lock Harddisk หรือ ข้อมูลของเราทีอยู่ Main Account
ได้มั๊ยครับ

เพราะ ผมลองเข้า ACCOUNT --> Guest ยังคงเหงข้อมูลทั้งหมด
ที่อยู่ใน Main account และยังคงเปลี่ยน และลบ หลายๆอย่างได้
เหมือนกับ main account หนะครับ

ผมลองเข้าไปดู Parential control แล้ว ก้อมะมีหนะครับ
เลยอยากรับกวนพี่ก็อก และเพื่อนสมาชิกทุกคนที่
พอจะทราบ ช่วยแบ่งปันความรู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ และคำแนะนำล่วงหน้านะครับ
TPhoenix

ikok's picture
10285
สวัสดีครับ

ถ้า guest ใช้แล้วมีปัญหา ลองสร้างใหม่ดูนะครับ
เท่าที่ผมลองสร้าง user ใหม่มา พบว่าข้อมูลเขาไม่ปนกัน โปรแกรมยังแยกกันได้(ถ้าเราตั้งใจจะให้แยก)ครับ ลองแบบนี้ดูก่อนนะครับ

killpitak's picture
202
THANK

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม