iMac เปิดไม่ติด

shisou's picture
5
ขออนุญาตสอบถามค่ะ คือรู้สึกตกใจ T^T

เมื่อเช้าเปิดคอมอยู่นาน แต่กดแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ลองเสียบปลั๊กใหม่แล้วกดเปิดเครื่อง ก็ยังไม่เปลี่ยนแปลง
เสียบๆถอดๆสายอยู่นาน กดปุ่มพาวเวอร์ค้าง ก็ยังไม่เปิดให้
แล้วหลังจากกดเปิดไปเรื่อยๆนั้นสักประมาณ 5 นาทีก็เปิดติด

เปิดติดแล้วก็ยังไม่หายตกใจอ่ะค่ะ
กดชัทดาวน์แล้วก็กดเปิดใหม่อยู่ 3-4 ครั้ง มันก็เปิดตามปกติ
ไปเรียนกลับมาตอนนี้ก็ยังปกติ

อยากสอบถามว่ามันจะเป็นอะไรหรือเปล่าอ่ะคะ ? T T"
แล้วถ้ามันเป็นแบบนั้นอีกครั้งควรแก้ไขยังไง
ตอนนี้แบ็คอัพงานออกหมดเลย กลัวเปิดไม่ติดจริงๆค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ

:]

princetofu's picture
121
ปลั๊ก

ไม่แน่นหรือเปล่าครับ สงสัย?