กระทู้แชทวันศุกร์ : ศุกร์ที่ 6 พย. 2552

nickoe's picture
4320
พฤศจิกายนแล้ว เริ่มหนาวแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้างครับ
เป็นฤดูที่ทำให้เราตื่นตัวด้านแฟชันกันขึ้นเยอะครับ เสื้อคลุม เสื้อหนาว ผ้าพันคอ
บางคนใส่ดูแล้วไม่ร้อนรึไงนั่น มาอัพเดทกันหน่อยครับ

ikok's picture
10285
โอววว

กระทู้ในตำนานกลับมาแล้วววววว

-.-a ผมอยู่ในที่ ๆ ไม่มีหน้าหนาวครับ (แย่จริง) อดไปเทศกาลเบียร์ท้าลมหนาวปลายปีเลย ~

4320
พึ่งรู้ว่า

ที่สิงคโปร์ไม่มีหน้าหนาวเหรอเนี่ย แล้วมีฤดูอะไรมั่งครับ

10285
มีร้อนกับฝนครับ

เขาใกล้เส้นแก่นกลางโลกมากไปนิด เลยมีแต่อากาศร้อน -.-

จะว่าไปก็ดีนะ พวกสาว ๆ แต่งตัวหนีร้อนกันทั้งปีเลย แบร่..

Mixmerize's picture
1480
ฮา

แต่รู้สึกเค้าบอกว่ามันอาจจะไม่หนาวแล้ว แต่จะเป็นประมาณฝนตกสลับหนาวบ้างเล็กน้อยแทน = =
รู้สึกเซ็งอย่างแรง นึกว่าปีนี้จะหนาวนานๆซะอีก

10285
มีเพื่อนผมไปเที่ยวกรุงเทพฯ

เห็นข่าวบอกอากาศเปลี่ยน เลยเตือนให้เอาเสื้อหนา ๆ ติดตัวไป

ไม่รู้ป่านนี้ จะแช่งผมแล้วหรือยัง ๕๕๕ หัวเราะร่วน

4320
ท่าทางว่า

จะหาซื้อพริกกับเกลืออยู่ครับ ฮา....
แต่วันนี้ไม่หนาวจริงๆนะ
ไม่รู้เหมือนปีที่แล้วรึเปล่า อุ่นขึ้นวันสองวันโถมมาอีก สะดุ้งเลย

10285
มิน่า...

วันนี้รู้สึกหนาว ๆ ร้อน ๆ พิกล 5555

Mister's picture
26
หนาวแค่วันเดียว

ซักเสื้อกันหนาวเก๋อ เลย

มีใครจะไปเดินคอมมาต กันบ้างคับ Option น้อง Mac จาเยอะป่าวเอ่ย
เผื่อ ผมจะไปเผาเงินในกระเป๋าบ้าง มีความสุข

10285
เอามาฝากผมไว้ก็ได้นะครับ

จะดูแลให้อย่างดี แบร่..

Cybernet's picture
399
ทำไมบ้านผมร้อนอยู่ที่เดียวล่ะ

ทำไมบ้านผมร้อนอยู่ที่เดียวล่ะเนี่ย!!!

Cybernet's picture
399
ถ้ามีสาวๆแต่งตัวหนีร้อนมั่งก็

ถ้ามีสาวๆแต่งตัวหนีร้อนมั่งก็คงดี คริๆๆ

10285
มาเที่ยวสิงคโปร์สิครับ

แจ่ม

10285
วันนี้ว่างแล้ว

เพิ่งจะมีเวลาหายใจตอนบ่าย ๆ ครับ เพื่อนผมเลยนั่งปอกผลไม้เล่น .. ผมเลยนั่งทานเล่น ๆ ให้เขา กลัวเขาจะน้อยใจครับ หัวเราะร่วน

มะม่วงกับสับปะรดยามบ่าย

4320
น่าน

เอามายั่วอีกกำลังหิวเลย แง่วววววววว

10285
pineapple

เปรี้ยวจี๊ด กับมะม่วงหวานฉ่ำ

ช่างไปกันได้ดีแท้

ลั่ลล๊า ~ มีความสุข

palmania's picture
190
ผลงาน Sale กับ Apple อาทิตย์แรก...

ตบหน้าฝรั่งไปได้ที่ NZ$200,000 กว่าครับพี่น้อง...

เจ้านายเรียกไปชม บอกว่า.... น่าจะจ้างยูตั้งแต่เมื่อ 2 ปีที่แล้ว (ผมเคยสมัครแล้วทีนึง มันไม่รับผมครับ...ไอ้ฝรั่งโง่)
ที่บ้าพลังทำทุกอย่างก็เพื่อจะพิสูจน์ให้ฝรั่งมันเห็นนี่แหละครับ ว่าคนไทยไม่ใช่ขี้โรคเอเซีย....(ใครรู้ว่ามาจากหนังเรื่องอะไร ให้รางวัล Magic Mouse::::::ล้อเล่น​)

10285
ยินดีด้วยครับ =)

ผมเข้าใจเลยนะ เวลาทำงานที่ต่างประเทศ คนไทยไม่แพ้ชาติไหนในโลกครับ แต่เราไม่เห็นคุณค่ากันเองมากกว่า

น่าเสียดาย ทรัพยากรบุคคลหลาย ๆ คน ที่ไม่ได้นำความรู้ความสามารถกลับมาพัฒนาประเทศไทยครับ =)

palmania's picture
190
เด๋วจะหาว่าไม่เกี่ยวกะกระทู้

ที่ NZ หน้าร้อนครับ...แต่ปีนี้แปลก...หน้าร้อน แต่ลมหนาว....เหอๆๆๆๆ เช้าๆยังต่ำกว่า 10 องศาอยู่เลยครับ

idindezine's picture
28
ไปเดินคอมมาร์ทมาวันนี้

ได้ external HD ของ BUFFALO 500 GB กลับมาด้วย สีขาว

ปีนี้หน้าหนาวมี plan เที่ยวกันรึยังคะ

ถ้ายัง ไปที่วังน้ำเขียว โคราช จิ ......มีทะเลหมอกด้วย ใกล้กรุงเทพนิดเดียวเอง

sajiro's picture
1179
มันไม่ค่อยหนาวอ่ะครับ

บ้านทอปก็เฉยๆ ไม่ได้หนาวอะไรมากมาย

แอบผิดหวังเล็กๆ
อดใส่เสื้อกันหนาวเลย - -

10285
ตอนนี้ก็ไม่หนาวแล้วเหรอครับ

ผมหมายถึงที่เมืองไทยไม่หนาวแล้ว?

วันก่อนยังเห็นข่าวลมเย็น ๆ เพิ่งพัดผ่านอยู่เลย -.-a

happiness's picture
148
ตอนนี้

ตอนนี้ กทม อากาศกำลังดีนะครับ
มีลมเย็นๆพัดมาให้ชื่นใจบ้าง

1480
คาดว่า

พรุ่งนี้คงกลับมาเป็นปกติเหมือนเคย หัวเราะร่วน

sajiro's picture
1179
อยากให้มันเย็นๆอ่าครับ

อ่านหนังสือสบายใจดี

แอบอู้ ได้อารมณ์มากมาย

10285
ดีจริง

มีลมเย็น ๆ ให้ได้หนาวเล็ก ๆ บ้าง

ผมจะได้ไม่โดนเพื่อนแช่งครับ 5555 ไม่ใช่อะไร ดันบอกให้เอาเสื้อหนา ๆ ติดตัวไปตอนไปเที่ยวกทม.วันหยุดนี้ แบร่..

1480
อืมม

ถ้าคิดว่าจะใช้ตอนช่วงวันหยุดนี้
คงไม่ได้แน่นอนก๊าบบ ฟันธง~
หัวเราะร่วน

10285
เจริญพร..

สงสัยกลับมาจะโดนอะไรสักอย่างแฮะ แบร่..

HATE's picture
118
Melbourne

VERY VERY.... HOT HOT HOT หลอน หลอน หลอน