มีใครรู้แหล่งขาย PSP มั่งครับ

i-Zine's picture
80
น้องผมมันยื่นข้อเสนอมาว่า ถ้าผมหาซื้อ PSP รุ่นใหม่ ให้มันมาได้ มันจะยก i-Pod ทัชให้ผม แต่ต้องหาซื้อรุ่นที่มันต้องการมาได้ด้วยนะ มันอธิบายมาว่ารุ่น ไม่สไลด์ (ไม่รู้ว่าอันไหน ใหม่ไม่ใหม่ เพราะผมไม่ค่อยรู้จัก PSP) เจาะจงว่าเป็นสี Deep red ใครเชี่ยวชาญ หรือรู้แหล่งแนะนำหน่อยกันหน่อยได้มั๊ยครับ (แถมข้อมูลรายละเอียด รุ่นนี้ด้วยก็ดี หน้าตามันเหมือนรุ่นเก่ารึเปล่า?)

Mixmerize's picture
1480
คร่าวๆนะครับ

ตอนนี้ PSP มี 2 รุ่นหลัก คือรุ่นเก่า กับรุ่นใหม่ชื่อ PSP Go ที่เป็นเครื่องสไลด์แล้วเห็นปุ่มครับ ซึ่งเท่าที่รู้ ในตอนนี้จะยังไม่สามารถเล่นเกมก๊อปปี้ได้ครับ

ส่วนรุ่นเก่านี่ เค้าจะมีแยกเป็น รุ่น 2000 / 3000 อะไรของเค้าอีกทีก็ไม่รู้ ตรงนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเนื่องจากไม่ได้เล่นครับ แห่ะ ๆ 1
ยังไงผมว่าไปเดินสะพานเหล็กน่าจะได้ของที่ต้องการที่สุดนะครับ

อ่ะ แน่นอน

nickoe's picture
4320
2000กับ3000

ต่างกันที่ 2000 ออกมาก่อนแก้ firmware ให้เล่นเกมจาก memory stick ได้
แต่ 3000 รู้สึกจะแก้ไม่ได้มั้งครับ ส่วน psp go มันเข้าไทยแล้วเหรอนี่ พึ่งรู้

1480
yep

เคยได้ข่าวมาว่าของมาก่อนที่จะขายที่อเมริกาจริงๆซะอีก ไม่รู้ไปหากันมาได้ยังไง แห่ะ ๆ 1

4320
ก็จำได้ว่า

ยุโรปของลงแล้วมั้ง หรือไม่ก็หิ้วมาจากญี่ปุ่นแหละ

minemind's picture
3876
ลองดู

www.flashfly.net/psp/

ถามในนี้น่าจะไวกว่านะครับ

4320
update

วันนี้ไปเดินเล่นรอคุยธุระ เห็นป้ายว่า psp 3000 แก้ firmware ได้แล้วครับ

perfectgame's picture
317
แก้ได้แต่ไม่สมบูรณ์

เคยอยากได้และตามข่าวอยู่ระยะหนึ่งเห็นว่าแก้ได้แต่ไม่สมบูรณ์ 100%เหมือนเจ้า2000
ประมาณว่า ปิดเครื่องไม่ได้ ถ้าปิดต้อง แฮคใหม่ เลยทำให้ 2000 ราคา แพงกว่า 3000 ในตอนนี้

ผิดถูกผู้รู้ชี้แจงด้วยนะครับ

80
เพื่อนผมบอกว่า...

ร้านมดตะนอย MBK ไว้ใจได้ ...มีใครเห็นต่างบ้างมั๊ยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อละ

Dj_Ekk's picture
96
จากประสบการ์ณที่เคยซื้อและเล่

จากประสบการ์ณที่เคยซื้อและเล่นครับ
แนะนำไปซื้อที่ MBK ดีกว่า หรือที่ร้าน
NADZ PROJECT ครับหาดูใน google ครับ
เพราะราคาจะไม่ต่างกันมากหมายถึงถูกนะครับ
แต่อย่าไปสะพานเหล็กเด็ดขาดครับ
เพราะเค้าจะตั้งราคาเครื่องไว้ตำ่ำๆ (เฉพาะตัวเครื่อง)
จากนั้นบวกเมมบวกโน่นบวกนี้ เป็นหมื่น ได้นะครับผมเจอมาแล้ว
ส่วนรุ่น 200x มันจะมีอยู่สองบอร์ดครับรุ่นแรกมันจะสามารถเล่นผ่านเมมได้ร100%
คือสมบูรณ์ ปิดเครื่องได่ไม่มีปํญหา รุ่นนี้น่าจะมหดไปนานแล้วครับ เพราะผมก้อพึ่งจะขายไป
ซื้อมาไว้เป็นปีเล่นไปไม่น่าเกิน 100 ชม.ได้ราคาเท่าซื้อมาเลยละ
ส่วนรุ่นหลังๆและรุ่น 3000ขึ้นไปจะไม่สามารถปิดเครื่องได้ครับ
ตามที่ท่าน Perfectgame กล่าวถึง
ราคา PSP GO ถ้าจำไม่ผิด ร้าน NADZ ขายอยู่ 8600 มั้งครับ

80
ผมไปซื้อมาแล้วแหละ ครับ

ขอบคุณสำหรับหลายๆข้อแนะนำครับ ผมไปซื้อ ที่ร้าน G corner ที่อนุเสาวรีย์ชัยครับ ผมซื้อรุ่น 3000 นี้แหละครับ จริงๆแล้วมันก็ปิดเครื่องได้นะ แค่มันต้องมาบูทตัวเฟิร์มแวร์ ทุกครั้งที่เปิดปิดแค่นั้นเอง ผมไม่ซีเรียสมากก็เลย ใช้โหมด sleep ไปเวลาไม่เล่น ลองปิด-เปิด ก็ใช้ได้ตามปรกตินะ ใช้ง่ายกว่าที่คิดเยอะเลยครับ ส่วนราคาก็ ปรกตินะ (เพียงแค่หาสีที่ต้องการไม่ได้) แต่เดี๋ยวก็ต้องเอาไปให้น้องแล้วครับ

1480
ร้านนี้

ผมก็เคยเล็งๆว่าจะไปซื้ออยู่เหมือนกัน ปกติก็เข้าไปดูเค้าอัพเดตของในเว๊บอยู่บ่อยๆ แต่ยังไม่เคยซื้่อเค้าซะที
เห็นส่วนใหญ่ที่ผมดูคนขาย NDSL มือสอง ของก็จะมาร้านนี้นะครับ แสดงว่าของเค้าขายดี เครดิตดีอยู่เหมือนกัน

ขอให้มีความสุขกับ PSP ครับ ... หรือกับ iPod Touch ของน้องหว่า ฮ่าๆๆ ยิ้ม

perfectgame's picture
317
3000

ตอนนี้เท่าไหร่ เหรอครับ

teenbag's picture
100
แนะนำเลยร้าน NADZ PROJECT อยู่สยามเองไปมาสะดวจ

ร้านอยู่ขั้น7 Digital Gateway เอง..เข้าจากรถไฟฟ้าได้เลย..เพิ่งเอาpspไปอัพเดดเป็นver5.5มาเอง
บริการดีไม่เรื่องมากด้วย..เขาขายส่งด้วยมั้งเห็นของเยอะมาก

1.jpg 2.JPG
teenbag's picture
100
เวปมีราคาบอก...

http://www.nadzproject.com
ลองเข้าไปดูซิ

80
แป่วว ...เอาสีแดงมาโชว์กันซะงั้น

ที่โชว์สีแดงนี่ ของจริงจากในร้านนี้เลยป่าวครับ ..ถ้าใช่นี่น้องรู้คงเซ็งแย่

ส่วนราคา3000 ที่ซื้อมานี่ 7800 (ราคารวมเมมโซนี่ 8 กิ๊ก+ฟิลม์กันรอย)+ราคากระเป๋าอีก 200 ค่าเกมส์กะเฟิร์มแวร์ คงบวกมาแล้วครับ