ช่วยด้วยครับ คีบอร์ด ใช้ไม่ได้ MBP

notekungs's picture
116
คือว่ามันกดอะไรไม่ได้เลย มันเป็นตอนที่ ใช้งาน บน WindowsXP ผ่าน Boot Camp อ่ะ ครับ(เหมือนเราไม่ได้ต่อคีบอร์ด) แต่เวลาใช้งานใน Mac ก็ ใช้ได้ปกติ เป็นเพราะอะไรหรือครับ ช่วยหน่อยนะครับ ทำงานไม่ได้เลย

Macbook pro 15,2008

nickoe's picture
4320
เอ...

ไม่ทราบว่าลง driver จากแผ่น os รึยังครับ

sajiro's picture
1179
...

นั่นสิครับ

ลงรึยัง??

อ่อ Driver อยู่ในแผ่นที่มากับเครื่อง แผ่นที่ 1 นะครับ

notekungs's picture
116
ลงไปแล้ว ครับ

มันพึ่งจะมาเป็นอ่ะครับ ตอนแรกใช้ได้ปกติดี (ใช้มา 2 เดือนกว่าแล้ว) มันเป็นหลังจาก วันที่ผมทำงานใน XP ประมาณ 3-4 ชั่วโมง (ใช้ได้ปกติดี) พอปิดเครื่องนอนตื่นเช้ามาใช้ ไม่ได้ งง มากมาย

sajiro's picture
1179
...

ลอง update version ของ bootcamp ดูรึยังครับ