ใครเคยเป็นบ้างครับ จอ iMac ขึ้นฝ้า

edward's picture
7
จอมันขึ้นฝ้าอยู่ด้านในอะครับ ครั้งแรกที่เป็นยังไม่ค่อยกว้างมาก มาวันนี้ป็นอีกแล้วครับ แต่ขยายกว้างขึ้น

พอปิดเครื่องมันก็ค่อยๆจางลงจนหาย ผมคาดว่าน่าจะเป้นเพราะอากาศชื้น แต่ก็สงสัยว่า มันไม่น่าจะเกิดด้านในจอ (เพราะเช็ดออกไม่ได้ ต้องรอหายเองอย่างเดียว)

ใครเคยเป้นบ้างมั้ยครับ แล้วถือเป็นอาการผิดปกติที่ควรไปเคลมหรือเปล่า หรือว่าอาจเกิดขึ้นได้ในช่วงหน้าฝนอย่างนี้

ผมยังเหลือ apple care อยู่ครับ

edward's picture
7
แล้วถ้าเอาไปให้ศูนย์ดูเค้าจะซ

แล้วถ้าเอาไปให้ศูนย์ดูเค้าจะซ่อมยังไงละเนี่ย ยังสงสัยอยู่

sajiro's picture
1179
ถ้าเหลือ Apple Care

ก็ยกไปเลยครับ

ถามอาการเค้า
แล้วดูว่าจะทำอะไรกับมันได้รึไม่?

tiangjitp@gmail.com's picture
1
=

=

deknoi's picture
6
ใครเคยเป็นบ้างครับ จอ iMac ขึ้นฝ้า

มันเป็นปกติน่ะครับ เวลาที่อุณหภูมิภายในกับภายนอก ไม่เท่ากัน เหมือนกับเราขับรถแล้วเปิดแอร์ ขณะฝนตก ทำให้กระจกรถเป็นฝ้า

ถ้าเราเปิดใช้งานเครื่องทิ้งเอาไว้สักพัก เวลาเครื่องเริ่มร้อนฝ้าก็จะค่อยๆจางหายไปเองครับ