ตั้ง/ยกเลิก Autorun Program ตรงไหน ?

Baked's picture
5
คืออยากทราบว่าตั้งให้โปรแกรม Autorun ขึ้นมาเอง หลังจากเปิดเครื่องขึ้นมาแล้ว ตั้งตรงไหนหรอครับ (ประมาณ Startup ของ Windows อะครับ) เพราะของผมมีปัญหาตรงที่ หลังจากเปิดเครื่องมาแล้ว โปรแกรม Photoshop มันรันตัวเองทุกทีเลยครับ

Puppuss's picture
26
ขอเดาว่า

เดาว่า
system preferences>accounts>login items
นะคะ แหะๆ เพิ่งใช้macมาได้1เดือนค่าา

แล้วเหมือนกับว่า
ถ้าright clickตรงdock เลือกoption มันจะมีให้เลือกด้วยค่ะ ว่า open at login มั้ย

Mixmerize's picture
1480
อ่า

น่าจะประมาณว่า คลิกขวาที่ไอคอนของ App นั้นบน Dock ของเรานะครับ
แล้วมันจะมีให้เลือก Open at login ได้ว่าเราจะให้เค้ารัน App ขึ้นมาทันทีตอนเปิดเครื่องเลยรึเปล่าครับผม ยิ้ม

Baked's picture
5
ขอบคุณครับ

ขอบคุณ คุณ Puppuss และคุณ Mixmerize มากครับ มีความสุข