เครื่องใหม่ ???

Mister's picture
26
หลังจากซื้อมาต้องไปลงทะเบียน ในเวปมั้ยครับผม ??

nickoe's picture
4320
ลงครับ

ไม่ลงก็ได้แต่ต้องเก็บใบเสร็จดีๆ
ดังนั้นลงไว้ดีกว่า เป็นการอัพเดทไปด้วยในตัวครับ

ikok's picture
10285
ปรกติทางร้านน่าจะลงทะเบียนให้นะครับ

ลองถามกับทางนั้นดูก่อน แต่ถ้าเอาแน่นอนจะลงทะเบียนเองก็น่าจะได้ ยึดเอาวันที่เราซื้อจากใบเสร็จให้ตรงกับในเว็บเป็นใช้ได้ครับ =) อันนั้นสำคัญเพราะมีผลถึงเรื่องการรับประกันเครื่องของเราครับ

minemind's picture
3876
ประกัน

ของต่าย ซื้อวันที่ 31 ธ.ค. ปีที่แล้ว แต่ประกันมันหมด วันที่ 28 ธ.ค. อะ ง๊ง งง

4320
ก็....

เอาใบเสร็จเนี่ยไปขออัพเดทข้อมูลได้ครับ ทำเองก็ได้แต่วุ่่นวายหน่อย
ลองถามที่ร้านดูครับ ว่าจะข่วยได้รึเปล่า

aircadet46's picture
59
แล้วลงทะเบียนผ่านเวปต้องทำยัง

แล้วลงทะเบียนผ่านเวปต้องทำยังไงครับ ผมลองกี่ทีกี่ทีก็ไม่ผ่าน

LauRi3A's picture
19
ถามด้วยคนครับ

แล้วจะเช๊คข้อมูลครื่องเราตรงไหนหรอครับ

4320
ลงทะเบียนผ่านเวบ

ที่หน้า support ของ apple ครับ หาคำว่า product registration ครับ
ต้องสร้าง apple id ก่อน อ่านๆดูจากในหน้านี้แหละครับ จะมีตรงที่กดไปสร้างได้
แล้วทีนี้ก็กรอกข้อมูลตามความเป็นจริงครับ สร้างเสร็จแล้วก็ลงทะเบียนได้เลย

zesakui's picture
73
Hmmmmm

Hmmmmm

zesakui's picture
73
:(

ไม่ได้เข้ามานาน แล้วอ่าา

newmoonlive@hotmai.lcom's picture
9
ไม่ได้ลงเหมือนกันค่ะ

แต่มี e-mail มาจาก แมคอ่ะค่ะ ประมาณว่า ยินดีต้อนรับประมาณนี้อ่ะค่ะ ไม่ได้อ่าน แล้วก็เลยลบทิ้งไป เพราะมันเป็น ภาษาปะกิตหมดเลยก็เลยไม่อ่าน แหะๆๆๆ (หรือว่าที่ศูนย์ เค้าลงให้เราหรือเปล่า(คิดเองค่ะ)

ikok's picture
10285
ลองตรวจสอบกับทางศูนย์ดูนะครับ

เขาอาจจะลงให้แล้ว แต่ให้ตรวจสอบเรื่องวันที่ ว่าการรับประกันควรจะเริ่มตั้งแต่วันที่เราซื้อครับ ไม่ใช่ก่อน หรือว่าหลังจากนั้น =)