จะแปลงไฟล์จากแผ่นดีวีดี

Biggie's picture
130
คือผมอยากทราบว่าจะแปลงไฟล์จากดีวีดีโดยใช้โปรแกรม HandBreak แล้วเราต้องเลือกไฟล์ในแผ่นดีวีดีที่เราจะแปลง แต่พอจะเลือกไฟล์ผมก็งง ว่าจะเลืออันไหน รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ

[ผมช่วยแทรกภาพให้นะครับ - kok]

130
เงียบเหงาจัง

เงียบเหงาจัง

Mixmerize's picture
1480
ฮา~

วันนี้วันหยุดพักผ่อนครับ (แต่ผมยังทำงานอยู่ หลอน )
เสาร์-อาทิตย์เลยเงียบเป็นปกติ แบร่..

pippo's picture
2469
อืม...

ต้องการแปลงไปเป็น format อะไรครับ ?

ตัว HandBreak ไม่เคยใช้เลย เดี๋ยวรอผู้รู้ตัวนี้เข้ามาช่วยนะครับ

130
ลงในไอโฟน

เป็น MPEG 4 ครับ

pippo's picture
2469
ผมลองโหลดมาแล้วครับ

เป็น Frre App. ครับ Version 0.9.3 (เลือกโหลดตัวนี้ Mac OS X 10.5 - GUI)

ได้ลองทดสอบแล้วตามนี้ครับ

คิดว่าคุณ Biggie เลือก Source ที่ icon ของแผ่น DVD ก็พอครับ ไม่ต้องเข้าไปในโฟลเดอร์ใดๆ ใน DVD เพื่อเลือกไฟล์ครับ

จากนั้นกำหนดค่า Output Settings เป็น Format ที่ต้องการแล้วก็กด Start ได้เลย

130
Thank หลายๆ

ขอบคุณมากครับคุณ Pippo เผอิญผมก็ลองเลือกแล้วใช้ได้ครับขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ผมย้ายกระทู้นี้เข้าห้อง how-to นะครับ

กระทู้เป็นประโยชน์จากคุณ pippo อีกแล้ว

ขอบพระคุณมากครับ มีความสุข

130
ดีครับคุณก๊อก

เพราะผมก็ไปดูมาจาก How To ก่อนแต่ไม่ปรากฎ ต่อไปเพื่อนๆจะได้ใช้ประโยชน์จากมันครับ