ลง windows xp แล้วเล่น msn พอใช้ ไม แล้วเสียงตลกมาก ...

plangton11's picture
13
คือว่าอยากเล่นกล้องกับไม กับหลานค่ะ เลยมาเปิด windows xp แล้วเล่น msn พอใช้ ไม แล้วเสียงตลกมาก ... จากเสียงผู้หญิง เป็น เหมือนเสียงผู้ชายเลยเสียงใหญ่อีก มีใครพอทราบสาเหตุป่าวค่ะ ... ???

ขอบคุณค่ะ

minemind's picture
3876
ไม่เคยเกิดกรณีนี้เลยอะครับ ว่

ไม่เคยเกิดกรณีนี้เลยอะครับ

ว่าแต่ลองเปลี่ยนมา เล่น skype ดูสิครับดีก่า msn อีกนา

ikok's picture
10285
msn ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ลองใช้ skype ดูนะครับ

adisorn160's picture
12
เป็นเหมือนกันครับผม ลง xp sp3

เป็นเหมือนกันครับผม ลง xp sp3 ใน boot camp เสียงไมค์ยานเหมือนมนุษย์ต่างดาว ตอนนี้ยังหาทางแก้ไมไ่ด้เลยครับ เพื่อนๆ บอกให้ลอง ลงxp sp2 ดู แต่ยังหาแผ่นมาลองไม่ได้เลยครับ
ไม่ทราบว่า คุณลง xp spเท่าไรครับ?

อ่อลืมบอกไป ผมใช้macbook pro15" นะครับ

13
ลงแพค 2 คร๊า

ลงแพค 2 คร๊า

13
ตอนนี้ใช้ sp3 ค่ะ (เพิ่งดูเป็น)

มีปัญหาเหมือนท่านข้างบน คือ หาแผ่น sp2 ยังไม่ได้ ห่ะๆ

12
ลองxp sp2

ลองxp sp2 แล้วก็ยังไม่มีอะไรดีขึ้นเป็นเหมือนเดิมครับ อ่านในบอดของappleเองก็ยังไม่มีใครแก้ได้เลย
จนปัญญาจริงๆ

10285
เปลี่ยนโปรแกรมครับ

ยิ้ม

น่าจะดีกว่าในระยะยาวด้วยเพราะ msn เปลี่ยนแปลงข้างในบ่อยเดี๋ยวสักพักก็จะมีอะไรตามมาอีก และจะได้ไม่ต้องสลับ OS ด้วยครับ

12
คือปัญหาของส่วนนี้ไมไ่ด้เกิดจ

คือปัญหาของส่วนนี้ไมไ่ด้เกิดจากโปรแกรมนะครับ มันเกิดจาก ซาวน์การ์ดมากกว่า เพราะผมลองใช้ทั้ง skype msn totnetcall and etc มันก็เป็นเหมือนกันหมดครับ

10285
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ที่ให้เปลี่ยนโปรแกรมนี่คือ จะได้เปลี่ยน OS ครับ 555

จะได้ใช้งานผ่าน OS X ตรง ๆ เลยครับ เป็นอีกทางเลือกของการใช้โปรแกรมคุยภาพ + เสียงบนเครื่อง Mac

อย่างน้อยเวลามีปัญหา การมีทางเลือกก็น่าจะเป็นอะไรที่ดีกว่าไม่มีเลย ใช่ไหมครับ?

ยิ้ม

12
ก็ใช่ครับ แต่ปัญหาคือ

ก็ใช่ครับ แต่ปัญหาคือ เพื่อนๆใช้msnนะสิ - -ผมใช้ ichatไม่เปง

10285
ตัวเลือกมีอีกครับ

มี skype สำหรับคุย ภาพเสียงครับ

ไม่ต้องบอกเพื่อนให้เปลี่ยนตามนะครับ แต่ให้ถามเขาแบบนี้

1. เบื่อ msn ไหม? (ถ้าใช่ ไปข้อ 2
  2. ถ้าเรามีโปรแกรมที่ปัญหาน้อยกว่ามาแนะนำจะ OK ไหม? (ถ้าโอเค ไปข้อ 3)
  3. โปรแกรมชื่อ skype (แล้วส่ง url หน้า download ไปให้เลยครับ แบร่..)
nickoe's picture
4320
พูดเรื่อง msn

เบื่อมากๆเวลาออนจาก pc ที่บริษัท หลุดบ่อยมาก error กระจุย
ตอนใช้บน adium บน mac ไม่เห็นเป็นเลย(เนทที่บริษัทเหมือนกัน)

12
อยากให้ msn มัน

อยากให้ msn มัน ทำมาได้ดีสำหรับmacบ้างอะครับ- - หรือไม่ก็โปรแกรมที่สามารถใช้งานmsnได้เทียบเท่าตัวจริงไรเงี้ย พูดตรงๆ จะมาบอกให้เพื่อน 500 กว่าคนของผมมาใช้skpyeกันมันคงไม่ง่าย- -

nickoe's picture
4320
ก็

adium นี่ถ้า chat อย่างเดียวนี่ดีที่สุดเลยครับ
รู้สึกว่า msn for mac ตัวหน้าจะปรับปรุ่งไปในทางที่ดีขึ้น อันนี้ต้องรอต่อไปก่อนครับ

Mixmerize's picture
1480
ฮา~

ใครเป็นเจ้าของโปรแกรม Live Messenger ล่ะครับ แบร่..
แต่พูดถึงมีเพื่อน 500 เราอาจจะไม่ได้คุย Video Call ทุกคนนี่ครับ
ถ้าเฉพาะบางคนไม่ได้หลายคน Skype ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ
จนกว่าจะมี App ที่สมบูรณ์ตามที่ต้องการกว่านี้ ยิ้ม

jostar's picture
179
เราหนีมาเล่น iChatกันเถอะครับ

เราหนีมาเล่น iChatกันเถอะครับ irezumi.jostar@mac.com 555+

12
มาๆ ichat adisorn160@mac.com

มาๆ ichat adisorn160@mac.com แอดมานะครับ ผมแอดคุณข้างบนแล้วนะ jostar อะ

13
อื้อหือ คนเยอะเเยะเลยคะ

อื้อหือ คนเยอะเเยะเลยคะ ว่าแต่ไอแชตเนี่ยเล่นยากจริงๆๆ เฮ้อ ขอบคุณทุกความเห็นนะจ๊ะ

me_chocolate_za@hotmail.com's picture
4
เป็นเหมือนกันไม่รู้จะแก้ยังไง

เป็นเหมือนกันไม่รู้จะแก้ยังไง เด๋วลองลบแล้วลงไมค์

me_chocolate_za@hotmail.com's picture
4
เราแก้ได้แล้วไม่ทราบว่าจขกท.แ

เราแก้ได้แล้วไม่ทราบว่าจขกท.แก้ได้แล้วรึยัง หาแทบน้ำตาเล็ด
ในที่สุดก็แก้ได้ซะที
http://www.youtube.com/watch?v=E1FhvKr0ESE
คุณจขกท.ลองทำตามนี้นะเผื่ออาการที่ว่าจะหายไป

od2504's picture
1077

Avatar คุณ plangton11 แปลกดีนะครับ ช่วยให้ลดการ chat ในยามวิกาลได้มากเลย ยิ้ม