เพื่อนๆคนไหนใช้ พวก Hard case มั่งครับ

HATE's picture
118
เคยซื้อมาครั้งนึงครับใน ebay มาจากฮ่องกง ....... ห่วยมากครับแน่นมาก ใส่แล้วไม่พอดีด้วย ตอนเอาออกนี่ผมอยากจะร้องไห้เลยครับ เพราะมันแน่นมากๆ ผมเลยคิดว่าถ้าซื้อทั้งทีควรจะซื้อ ที่ของ Apple เขา Support ยี่ห้อดีๆดีกว่า คำถามครับ

1. ถ้าใส่แล้ว ผมกลัวว่ามันจะระบายความร้อนได้ไม่ดี ถึงแม้ว่าตรง case จะมีรูให้ระบายแล้วก็ตาม เลยอยากถามเพื่อนคนไหนที่ใส่บ้าง มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ
ikok's picture
10285
ผมไม่ได้ใช้ครับ

เคยมีเมื่อเร็ว ๆ ที่นี่ใส่ hardcase แล้วบานพับหน้าจอรับน้ำหนักไม่ไหว ทำให้พับลงมาง่ายกว่าปรกติ

ส่วนเรื่องความร้อน มันเก็บมากกว่าอยู่แล้วครับเพราะความร้อนต้องหาทางระบายออก

edit : เพิ่ม link ไปยังกระทู้ต้นทางเรื่อง hard case กับหน้าจอที่พับลงง่ายกว่าปรกติครับ

myarun's picture
2
ผมครับ ใช้ทิ้งไว้ทั้งวัน ok

ผมครับ ใช้ทิ้งไว้ทั้งวัน ok นะ.....

118
เข้าไปอ่านมาแล้วครับ

คงต้องพิจรณาอีกทีครับ ที่อยากใส่เพราะ อยากกันรอยน่ะครับ

10285
ลองดูก่อนก็ได้ครับ

ไปลองที่ร้านเลย

อาจจะไม่เจอปัญหากับบานพับแบบที่ว่าก็ได้ครับ ยิ้ม

ขอให้ได้อันที่ถูกใจนะครับ

perfectgame's picture
317
ผมว่า

เป็นผม ผมจะไม่ใส่มัน(ตอนแรกก็คิดจะซื้อมาใส่เพราะดูจากรูปแล้วสวยดี แต่พอไปสัมผัสของจริง แข็งโป๊กเลย ก็นึกว่ามันจะนิ่มๆ)

เคสพวกนี้ถ้าเกิดฝุ่นหลงเข้าไปได้ แล้วไม่มีการทำความสะอาด
มักจะทำให้เกิดคราบหรือรอยฝังลึก เช่นเคสพลาสติกโทรศัพท์มือถือเป็นต้น

อยากกันรอย น่าจะ ติดสติดเกอร์กันรอยไปเลยนะครับ ได้โชว์ทั้งเครื่องเครื่องด้วย

ประชาสัมพันธ์เมื่อวันก่อนไปเดินที่ istudio ถนนข้าวสารมา

เจอซิลิโคลน หุ้มเจ้า Mighty mouse ด้วย แต่แพงใช้ได้ เลยไม่ซื้อ มา แต่ก็อยากได้อยู่ดี

118
เคยเห็นที่นี่เหมือนกันครับ

ซิลิโคน หุ้มเมาส์ ที่นี่ราคาอยู่ที่ 49 $ ครับ อยากได้เหมือนกันครับ

118
ส่วนเรื่องของ กันรอย

ถ้าจะสั่งให้เพื่อนส่งมาให้ ก็กลัวว่าจะติดแล้วไม่ดีเหมือนช่างติด ครับ เคยครั้งนึงแต่ก่อนใช้เครื่อง ACER รุ่นเก่าอยู่ครับ ซื้อฟิลม์มาติดเอง พอติดปุ๊บ ฟองอากาศเต็มเลยครับ สุดท้ายก็ต้องลอกทิ้ง แอบเคือง

perfectgame's picture
317
ช่างติด Nmb

ช่างติดไม่ได้ดี เสมอไปนะครับ
(กรณีสั่งติดมากับเครื่อง) แอบเคืองเหมือนกัน เพราะเค้าติดคลาดเคลื่อนไป ต้องไปเฝ้าช่างติดเลย ไม่พอใจเปลี่ยน !!
ส่วนราคาซิลิโคลน ที่พบ ราวๆ 500-600 บาท ครับ

10285
ถ้าคุณให้คนอื่นติดฟิล์มให้

มันจะทำให้เขาเกรง ยิ่งไปเฝ้าเขาด้วย จะทำให้เขามือสั่น

ผมเคยเจอกรณีคล้าย ๆ กัน แต่เป็นกับกล้องถ่ายรูป ฟิล์มกันรอยหน้าจอ lcd เล็ก ๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรผมเลยไปยืนดูเขาติด

มันทำให้เขามือสั่น และติดผิด ๆ ถูก ๆ ติดไปติดมาฟิล์มเสียจนต้องแก่ะอันใหม่มาติดให้ (ซึ่งตามที่ผมเข้าใจ คือเขาจะโดนตัดเงินเดือนตามของที่เขาทำเสีย)

ตั้งแต่นั้นมา ผมเลยไม่เฝ้า และถ้ามีติดอะไรพวกนี้อีก ผมจะซื้อมาติดเองที่บ้านครับ แบร่..