ช่วยบอกวิธีดาวน์โหลดเพลงให้หน่อย

R Jarn Yao's picture
70
กาลครั้งหนึ่ง ที่เคยใช้ Window ก็ใช้โปรแกรมหนึ่ง ในการดูดเพลงจาก imeem หรือ ijigg ที่มีคน Upload ไว้ มาฟัง

แต่พอเปลี่ยนมาใช้ Mac ก็ใช้โปรแกรมเดิมไม่ได้

เรามใช้โปรแกรมอะไร ในการดูดเพลง พวกนี้คะ??

ikok's picture
10285
- -

รู้สึกเขาจะไม่ให้โหลดนะครับ ~ แห่ะ ๆ 1

70
เคย Load เพลงโปรดมาไว้มากมาย

ใช้ Orbit Download ค่ะ แต่ใช้โปรแกรมนี้กับ Mac ไม่ได้ หลอน ตกใจ-1

pippo's picture
2469
Web แนะนำครับ

เลือกดูแล้วลองฟังหรือโหลดเลยครับ เวลาหาเพลงที่ชอบๆ
beemp3.com

อันนี้ถ้าอยากได้เนื้อเพลงครับ
http://www.mp3-download-lyrics.com/

[ผมขอแก้เอา link ของ mp3 ออกนะครับ-kok]

10285
ขอบคุณครับ

ผมขอแก้ link คุณ pippo ออกนะครับ =)

@A Jarn Yao
เวป beemp3.com ที่ผมหาข้อมูลมาเป็นคล้าย ๆ index free mp3 แต่มีโอกาสเจอเพลงมีลิขสิทธิ์นะครับ แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
ต้องขออภัย

และขอบคุณครับที่เอาออกครับ คราวหลังจะระวังครับ...สัญญา

10285
ไม่เป็นไรครับคุณ pippo ^^

พอดีผมเชคแล้วตัวเวปเขาไม่มีปัญหาอะไร แต่เพลงที่ได้มาจาก search นั้นเขาไปดึงมาจากที่อื่นอีกที ตรงนี้อาจจะทำให้คนที่โหลดมา หรือเวปที่แป่ะลิงค์มีปัญหาได้ครับ ยิ้ม

ผมตามเอาออกไม่ให้ link active ก็แล้วกันนะครับ ส่วนใหญ่อยากจะโหลดหรือยังไงก็เป็นเรื่องส่วนบุคคลไปครับ

70
ขอบคุณค๊าบบบบบ

แห่ะ ๆ 1 ขอบคุณค๊าบบบที่เตือน เรื่องลิขสิทธิ์