กระทู้แชท : คุยกันวันศุกร์ 29 พค. :D

ikok's picture
10285
เวลาผ่านไปไวหมือนโกหก

มาวันศุกร์กันอีกแล้ววว ~

เย็นนี้มีใครไปซิ่งที่ไหนหลังเลิกงานไหมครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
กำลังคิดเลย

วันนี้กระทู้แชทไปไหน กำลังจะมาตั้งเองละ ฮ่าๆๆๆ
วันนี้ยังไม่รู้อนาคตเลยครับ พรรคพวกจะเอายังไงก็ไม่รู้สักที

10285
ฮ่า ๆ ๆ

ผมยังวัยรุ่นอยู่ ทำอะไรรวดเร็ว แบร่..

เดี๋ยวนี้เขาไปไหนกันมั่งนิ

ผมว่า เย็นนี้อาจจะไปกับเพื่อนที่ออฟฟิศ ถ้าไม่ง่วงมากไปเีสียก่อน ~ ไปดูสาว ๆ ร้องคาราโอเกะ -.- /

Nannie's picture
600
สาวๆเขาร้องเพลงจีน

แล้วพี่ก๊อกฟังรู้เรื่องเหรอค่ะ

แบร่..

10285
ไปดูอย่างเดียวค่ะ

เห็นเขาร้องเพลง มีความสุข

เราก็มีความสุขไปด้วย ~ อาย

10285
เอ... ไปไหนกันหมดนะวันนี้ :D

เงียบจริง ๆ ยิ่งตอนบ่ายด้วย อยากหลับตาแล้วรู้ตัวอีกที 6 โมงเย็นเลย

600
ง่วงแง่บเนอะ...

แต่...งานก็ยังไม่เสร็จ

ตอนนี้ เลยเริ่มทำงานแบบไร้วิญญาณ

Zzzz......

10285
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ง่วงหงึบด้วยเหมือนกัน .. ตอนนี้สี่โมงแล้ว อีกสองชม.เท่านั้น ~

pippo's picture
2469
นินทาสาวสิงคโปร์ให้ฟังหน่อยครับ

แก้ง่วงน่ะครับ (นิสัยใจคอเป็นไงเมื่อเทียบกับสาวไทย) หรือจะหนุ่มสิงคโปร์ดีครับ เผื่อสาวๆ แถวนี้

10285
นิสัยสาวสิงโปร์..

• ส่วนใหญ่จะกระด้างนะครับ คนจีน พูดกันเสียงดัง หาคนดูเรียบร้อยลำบาก ใครชอบสาวเรียบร้อยไม่เหมาะกับสิงคโปร์ครับ
  • การแสดงออก การแต่งกาย รับวัฒนธรรมฝั่งตะวันตกมาพอสมควร .. สาว ๆ ที่นี่กล้าแต่งตัว (มากกกกก..) ครับ (อันนี้ผมชอบ อาย )
  • เรื่องเงินมาก่อน เพื่อนผมเคยเล่าให้ฟังว่าเขาวัดเงินที่ฝ่ายชายทำได้ มาก่อนความสัมพันธ์นะ อันนี้ไม่รู้่ว่าเปลี่ยนไปแล้วหรือยัง

คร่าว ๆ เป็นประมาณนี้ครับ ^o^ /

600
แล้ว...

นิสัยสาวไทยละคะ เขิน

10285
สาวไทย..

ดีที่สุดในโลกค่ะ ยิ้มปากกว้าง

2469
สาวไทย

ไม่ควรเอาอย่าง เฉพาะข้อ 1 กับ ข้อ 3 นะครับ (ไม่น่ารัก)

ส่วนข้อ 2 ยอมให้ทำได้จ้า...

10285
ผมก็ยอมครับ

อาย ... รู้สึกกระชุ่มกระชวยจริง ๆ ยิ้มปากกว้าง

Mixmerize's picture
1480
ลืมไปเลย

ว่าวันนี้มีกระทู้แชท
วันนี้ตื่นตี 5 ออกจากบ้านไปสมัครจากงานตั้งแต่เช้า กลับมาก็หมดแรงข้าวต้ม - -"
เกิดเป็นคนคนกทม.นี่ลำบ๊ากลำบาก

2469
ตอนที่ผมเรียนจบ

บ้านอยู่ฝั่งธนฯ ตื่นตี 4 นั่งรถ 4 ต่อ ไปทำงานบางพลีเมืองใหม่ เข้างาน 8 โมงครึ่ง เลิกงาน 6 โมง ถึงบ้านเกือบ 4 ทุ่ม

ไม่มีทางด่วนแบบสมัยนี้ ทำงานเป็นปีลำบากแสนเข็ญ แต่ก็ผ่านมาได้ นึกย้อนทีไรก็ภูมิใจในความอดทนของตัวเองนะครับ

10285
โอ... ตื่นตี 4 - -a

สุดยอดมากครับคุณ pippo แห่ะ ๆ 1

4320
บางพลีเมืองใหม่

ที่ทำงานผมเลย ฮ่าๆๆๆ

2469
ทุกครั้งที่ฝนตกหนักๆ

น้ำยังท่วมอยู่ไม๊ครับ สมัยนั้น บริษัทฯ ถึงกับปิด น้ำท่วมถึงเอว

4320
แบบว่า

ถนนสูงขึ้นแล้วครับ ไม่ค่อยท่วม แต่ซอยที่ผมทำงานนี่สิ
มันดันต่ำลง ก็เลยท่วมซะ ที่สุดที่เคยเจอมาก็น่องครับ
รถเกือบดับ

10285
เอาน่า.. ครับ

ดีแล้ว ๆ เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ได้งานไวไว =)

little_fuku's picture
703
ลืมไปเลย

ว่าวันนี้วันศุกร์ -___-"
ชีวิตคนตกงานนี่มันช่างลืมวันลืมคืนดีจริงๆ