ช่วยด้วยครับ mac book pro โดนขโมย!!! ขอความเห็นใจขอไฟล์งานคืน

bakie's picture
1
ช่วยด้วยครับ mac book pro โดนขโมย!!!
ขอความเห็นใจขอไฟล์งานคืน

เนื่องจากผมโดนมิฉาชีพงัดห้องพักย่านสุทธิสาร (ลาดพร้าว 48 )
เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2552
ช่วงเวลาประมาณ 13.00 น. ถึง 16.30 น.
คนร้ายได้ mac book pro  15 inch 2.2 GHz
(จอ ด้าน ตัวก่อนที่จะออกขอบจอสีดำล่าสุดนะครับ)
1 เครื่อง พร้อมadapter
และพร้อมซองกันกระแทกสีดำไปครับ
ภายในเครื่องมีไฟล์งานที่สำคัญหลายอย่าง
จึงขอความเห็นใจ และความร่วมมือ
จากพี่ๆเพื่อนๆในเว็บบอร์ด
ถ้าหากพบเห็นหรือมีเบาะแสใดๆ
ช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะครับ

จุดสังดเกตของเครื่องคือ
มีการตั้งชื่อตอมไว้ว่า  "NATTAWUT"
และ ตั้ง Auto  Sign In MSN "nutwut447@hotmail.com"

ความหวังที่จะได้เครื่องคืนคงยากมาก
ตอนนี้อย่างน้อยๆก็อยากที่จะได้ไฟล์งานคืนครับ
เพราะมีไฟล์หลายอย่างที่สำคัญจริงๆ
ทั้งปริญญานิพนธ์และงานที่จะต้องส่งลูกค้า ฯลฯ

หากพี่ๆเพื่อนๆพบเห็นหรือมีเครื่องอยู่กับตัว
อยากรบกวนให้ส่งไฟล์มาให้ด้วยครับ
ด้วยวิธีใดก็ได้ครับ
อัพโหลดแล้วส่งlinkมาทางอีเมลล์
หรือไรท์ลงแผ่นแล้วส่งไปรษณีย์ทางใดก็ได้
ติดต่อมาทางอีเมลล์
baktionary@yahoo.com, nutwut447@hotmail.com

ขอบคุณมากๆครับ

ikok's picture
10285
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

เดี๋ยวผมจับขึ้นหน้าแรกให้ =)

ปล.
1. ว่าแต่ไม่มีตัว serial ของเครื่องเหรอครับ? ลงไว้หน่อยก็ดีนะครับ เผื่อว่ามีคนซื้อต่อไป แล้วจะได้คืน
2. อย่าเพิ่งรีบครับ ... บอกว่าให้ติดต่อกลับ แต่ดูเหมือนว่าจะยังไม่ได้ให้รายละเอียดเอาไว้ครับ .. มีทางอื่นอีกไหมนอกจากทางอีเมล์ที่ให้ไว้นะครับ?

little_fuku's picture
703
เสียใจด้วยนะคะ

ขอให้ได้เครื่องคืนเร็วๆค่ะ

nickoe's picture
4320
เสียใจด้วยครับ

รบกวนปะ serial เอาไว้ เผื่อใครจะเจอครับ
แล้วก็ลองไปเดินหาตามร้านมือสองครับ ขโมยพวกนี้ไม่นิยมเก็บไว้ใช้เองครับ

od2504's picture
1077
/เสียใจด้วยครับ

/ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี เพราะเคยมีประสบการณ์แบบนี้มาก่อน
/และในที่สุดความจริงก็คือ เราต้องพึ่งและระวังคุ้มกันตัวเองอย่างเดียวเท่านั้น
/อย่างไรก็เอาใจช่วยครับ

comcomrit2's picture
64
เปลี่ยนพาส

เปลี่ยนพาส hotmail ด้วยสิครับ
เพราะจะไม่ใช่แค่งานใรเครื่องหายครับ เด๋วมันลาม