ประกาศ : เกี่ยวกับคลิปรายการ Apple Beats ของคุณโบ๊ตครับ

ikok's picture
10285
ผมคิดว่าผมคงไม่โพสรายการของคุณโบ๊ตแล้วนะครับ เหตุผลตามนี้ครับ

1.คุณโบ๊ตไม่สามารถเข้าเว็บ mmm ได้ ซึ่งตรงนี้เกินกำลังของผมเองกับทาง host ที่จะแก้ไขให้ครับ ต้องให้ทาง ISP แก้ เท่าที่ผ่านมายังคงเข้าไม่ได้อยู่ ซึ่งผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเพราะอะไร

ตรงนี้ผมคิดว่าสำคัญสำหรับการปรับปรุงรายการของตัวคุณโบ๊ตเอง เพราะว่า comment หลาย ๆ ส่วนที่น่าจะเป็นประโยชน์จะไม่ถูกคุณโบ๊ตอ่านครับ ใครที่อยากให้กำลังใจ สนับสนุน หรือมีข้อคิดเห็นเพิ่มเติม ยังไงก็ตามเข้าไป comment ในหน้า youtube ของคุณโบ๊ตเลยโดยตรงจะดีที่สุดครับ

2.รายการเนื้อหาส่วนใหญ่เป็นข่าว(ลือ) ที่ไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเว็บที่ผมทำนี้มากนัก นาน ๆ มาทีไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าจะให้อัพเดททุกอาทิตย์เป็นประจำ ผมคิดว่าไม่จำเป็นสำหรับสมาชิกภายในเว็บ และจะดูว่าผมให้สิทธิพิเศษกับสมาชิกท่านใดท่านหนึ่งมากเกินไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ

ก๊อก

OmegaVII's picture
11
น่าเสียดายครับ

ปกติ ก็ดูของคุณโบ็ตประจำครับ แต่เมื่อมีปัญหาทางเทคนิค ก็เคารพการตัดสินใจของคุณ ก็อก ครับ

10285
ขอบคุณครับ

ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
ตามนั้นครับ

ผมอัพเดตแบบขำทาง Youtube ก็ได้ ไม่ง้อพี่ก๊อกหรอก ฮา~ หัวเราะร่วน

liverrish's picture
79
เข้า้ใจเจตนาครับ

มีปัญหาก็ต้องแก้ไขครับ ดีแล้วครับ จะได้สบายใจกัน
เดี๋ยวจะไปติดตามคุณโบ๊ตที่ youtube เหมือนคุณ Mixerize ครับ ยิ้มปากกว้าง

happiness's picture
148
รับทราบครับ

เชื่อว่าหลายๆท่านได้รู้จักรายการคุณ boatheng ผ่าน MMM และก็คง subscribe ไว้แล้ว
คงไม่มีปัญหาอะไรถ้าจะไม่ได้รับชมผ่านทางเว็บ MMM แห่งนี้

Nannie's picture
600
อ้าว...

ปกติคุณโบ๊ทไม่ได้อ่าน comment ของพวกเราเหรอค่ะ

อุตส่าตั้งใจเขียนซะยาว (แอบเสียใจนะนี่)

10285
เขาอ่านครับ

แต่พักหลัง (น่าจะสอง - สามอาทิตย์ก่อนหน้านี้) คุณโบ๊ตเริ่มมีปัญหาเข้าเว็บ mmm ไม่ได้

ตรงนี้ไม่ได้เป็นเฉพาะกับคุณโบ๊ตคนเดียว เป็นกับหลายคนที่อยู่ต่างประเทศ เพราะทาง host + ISP ผู้ให้บริการ internet เร่ิม block หมายเลข IP address เป็นช่วง ๆ ไปเพื่อกัน spam

ทีนี้โดยส่วนใหญ่แก้ไขได้ที่ทาง host แต่สำหรับกรณีคุณโบ๊ตนี้ ทาง host แก้ให้แล้วแต่ดูเหมือนว่ายังไม่ได้อยู่ และต้องให้ทาง ISP แก้ให้ครับ มันเกินที่ทางผมกับ hosting ที่ใช้อยู่จะแก้กันเองได้แล้ว

ทีนี้ comment ช่วงหลังคาดว่าคุณโบ๊ตคงไม่ได้อ่าน หรือตามเก็บได้ไม่หมด ซึ่งผมคิดว่าน่าเสียดาย เพราะมีหลายอันที่เป็นประโยชน์ ในเมื่อเจ้าตัวเข้ามาอ่านเองไม่ได้ ก็คงไม่มีทางได้รับทราบตรงนี้

เลยคิดว่าให้ไป comment โดยตรงในรายการคุณโบ๊ตเลยจะเป็นประโยชน์ที่สุด คุณโบ๊ตจะได้อ่านได้เลย =)

mike's picture
104
สนับสนุนคุณ ikok

สนับสนุนคุณ ikok ด้วยอีกหนึ่งคนครับ โดยเฉพาะข้อสอง หมดกัน 2

รักนะ

boatheng's picture
61
เข้ามาได้อีกแล้วครับ

เข้ามาได้อีกแล้วครับ มีความสุข

ขอบคุณคุณก๊อกที่ช่วยเหลือในส่วนต่างๆมาตลอดครับ

และขอยอมรับในเงื่อนไขของเวปทุกประการครับ

ยังไงถึงจะไม่ได้โพส Apple Beats แล้ว ผมก็ยังขอวนเวียน

มาหาความรู้ในเวปแห่งนี้เรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณมากครับ

10285
ยินดีต้อนรับเสมอครับ

ไม่เคยแอนตี้ครับ สนับสนุนด้วยซ้ำ แต่จากเหตุผลที่บอกไปข้างต้น และจากที่อธิบายเพิ่มเติมในคห.นี้

http://macmuemai.com/forum/topic/1677#comment-10962

หวังว่าจะชัดเจนพอที่ทำให้เราไม่ได้เข้าใจผิด หรือว่าผิดใจกันนะครับ =)

61
ไม่เข้าใจผิดหรอกครับ ยังไงถ้า

ไม่เข้าใจผิดหรอกครับ

ยังไงถ้าตอนต้นพฤศจิกาอยู่เมืองไทย

ขอเชิญมาเป็นแขกรับเชิญด้วยนะครับ มีความสุข

10285
ขอบคุณที่เชิญมานะครับ

แต่ผมดูแล้วคาดว่าไม่น่าจะกลับช่วงต้นเดือนหน้านี้ครับ แห่ะ ๆ 1

อาจจะเป็นเดือนสุดท้ายปลายปี แต่ก็ยังไม่แน่ใจ ผมอาจจะกลับช่วงกุมภาปีหน้าเลย เพราะว่าไม่อยากแย่งเที่ยวบินกับนักท่องเที่ยวครับ 5555

minemind's picture
3876
รับแซ่บ

รับแซ่บ

61
เมื่อวานเข้าไม่ได้

เมื่อวานเข้าไม่ได้ วันนี้พอหลังเที่ยงคืนปุ๊ป เข้ามาได้อีกแล้ว

แปลกดีครับ