เล็ก ๆ น้อย ๆ เกี่ยวกับงาน BeerFest 2009 ที่สิงคโปร์ครับ

ikok's picture
10285
ผมได้มีโอกาสไปสังสรรค์กับเพื่อนในวันสิ้นเดือนที่ผ่านมา ในงาน BeerFest 2009 แล้วเขาแจกเล่มรายละเอียดเล็ก ๆ เกี่ยวกับงานมาให้ดูด้วย .. กว่าจะได้มีเวลามานั่งดูจริงจังก็ปาไปหลายวัน (เพราะวันนั้นดื่มหนักไปหน่อย เลยลืมว่าหยิบเล่มติดมือมาด้วย แบร่..) และนี่เป็นรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ จากภายในงานครับ

• ภายในงาน มีเบียร์กว่า 100 ยี่ห้อทั่วโลก - ใครชิมหมดได้นี่... ยิ้มปากกว้าง
  • ประเทศที่มีเบียร์ในงานมากที่สุดคือ Belgium ถ้าผมนับไม่ผิดมีประมาณ 23 ยี่ห้อ
  • เบียร์ที่แรงที่สุดในงานชื่อ Etter Krisch จาก Switzerland มีแอลกอฮอล 41-42%
  • เบียร์ที่อ่อนที่สุดในงานชื่อ Sonnwendlig จาก Switzerland มีแอลกอฮอล 0%
  • สิงคโปร์มีเบียร์ยี่ห้อสมุย (Samui) เป็นประเทศเล็ก ๆ ที่มีเบียร์ของตัวเองอีก 5 ยี่ห้อ (นับถ้วน ๆ รวมทั้งหมดได้ 6 ยี่ห้อ)
  • ประเทศไทยมีเบียร์ 2 ยี่ห้อที่เข้าร่วมงานคือ สิงห์ และ ช้าง
  • มีบริษัทนำเข้าเบียร์ชื่อ 6drunkmen อยู่ในโลก(อ่านว่า 6 drunk men - หรือแปลตรง ๆ ว่า คนเมา 6 คน) ... แทบไม่เชื่อสายตา บริษัทนี้เกิดจากการรวมตัวของคนที่ชอบดืม 6 คนแล้วหาชื่อที่เหมาะสมมาตั้งเป็นชื่อบริษัทไม่ได้ เลยมาลงที่ตรงนี้
  • สาวเชียร์เบียร์ของสิงห์ได้รับคะแนนโหวตสูงสุดบนเวทีประกวดเต้น (เซะซี่) ... แน่นอนครับ ผมไปเกาะอยู่ริมรั้วหน้าเวที อาย

ตอนประกาศได้รางวัลขวัญใจคนดู

ผมรักเบียร์ไทยจริง ๆ ยิ้มปากกว้าง

Nannie's picture
600
-.-

แห่ะ ๆ 3

little_fuku's picture
703
พี่แนงนี่

มาตอบคนแรกเลย
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Nannie's picture
600
ฮ่าๆ...

ตอนเช้าๆ จะชอบใช้โทรศัพท์เช็คเมล์ระหว่างทาง
พอเข้าเวบมา เห็นกระทู้ ก็เลยตอบซะหน่อย มีความสุข

แต่อย่างว่าแร่ะ....
ลุงแกแก่แล้ว ก็ต้องปล่อยๆบ้าง
ฮ่าๆๆๆๆ

10285
อะไรกัน - -a

เชียร์ผลิตภัณฑ์ของคนไทยนะ

ปล.ยังไม่แก๊ ~

10285
^o^/

แบร่..

10285
update โพสแรก

เพิ่มข้อมูลอีกสองสามข้อครับ =)

Mixmerize's picture
1480
รูปที่สองนั่นอะไรน่ะ

เจ๊แกดีใจเหมือนจะบ้าเลยแฮะ หัวเราะร่วน

10285
เขาน่ารักดีนะ

แต่เสียดาย ไม่ใช่คนไทย ยิ้มปากกว้าง

od2504's picture
1077
ที่ว่า "เสียดายไม่ใช่คนไทย"

ที่ว่า "เสียดายไม่ใช่คนไทย" นี่ ต้องการเอาใจใครหรือเปล่าครับ แป่ววว

10285
ปล่าวครับ

ไม่มีเอาใจใครเลยครับ ... จริง ๆ นะครับ

แจ่ม

ถ้าเกิดเป็นคนไทย จะได้ซื้อเพิ่มอีกถังนึงน่ะครับ ~

Sagittarius's picture
128
ชอบจริงๆเลยครับ...สิงกระโปรง

ชอบจริงๆเลยครับ...สิงกระโปรงนี่... อาย