ปรับ Vuze ยังไงให้เร็ว?

Popcornii's picture
17
ช่วยด้วยคะ คือ เพิ่งจะลองใช้ Vuze
ทีนี้มันโหลด ช้ามากๆ 20kb/s ตอนนี้ใช้เนต 1Mbps
แต่คิดว่ามันไม่น่าจะช้ามากขนาดนี้
ไครุวิธีแก้ช่วยด้วยนะค่า

[ย้ายเข้าห้อง troubleshoot ให้นะครับ ยิ้ม - ก๊อก]

ikok's picture
10285
Vuze...

นี่ใช่ตัวช่วยดาวน์โหลดหรือเปล่าครับ?

10285
พอนึกออกแล้วครับ

เรื่องการโหลดนี่ คุณใช้เน็ทอะไรอยู่ไม่มีผลทั้งนั้นครับ เพราะช้าเหมือนกันหมด

วิธีทำให้โหลดได้เร็วขึ้นมีดังนี้ครับ

1.ปิดโปรแกรมที่กิน bandwidth ออกให้หมด (msn, internet, mail หรืออื่น ๆ ที่มีการรับส่งข้อมูลผ่านเน็ท)

2.ดาวน์โหลดเวลาที่คนเขาไม่เล่น internet กัน เช่นช่วงเวลาหลังเที่ยงคืนของทุกวัน และจะยิ่งเร็วจี๋ในช่วงระหว่าง ตี 3 ถึง ตี 5 ของทุกวันครับ เพราะว่าไม่มีใครมาแย่ง bandwidth รวมในพื้นที่เดียวกันกับคุณ

ผมใช้วิธีประมาณนี้อยู่ครับ (ไม่ใช่สำหรับ download แต่เอาไว้ดูติวเตอร์วิดีโอจาก youtube ครับ)

Popcornii's picture
17
Thkss

ขอบคุณค่า

10285
^o^ /

ยินดีครับ ~

nickoe's picture
4320
Vuze

เคยใช้แล้ว ด้วยความรู้สึกผมว่ามันช้ากว่า transmission ครับ
ตัวโปรแกรมเองก็ใหญ่ใช่ย่อย เปิดทีกินแรมไม่ใช่น้อยทีเดยวครับ

pippo's picture
2469
ระวังด้วยนะครับ

พวก Trojan มันชอบแฝงมากับไฟล์เหล่านี้ Protect Mac ของเครื่องผมเคยตรวจเจอครั้งสองครั้ง มีผู้รู้บางท่านเล่าให้ฟังว่า บริษัทซอฟท์แวร์ลิขสิทธิ์เค้าลงขันกันจ้างคนปล่อยพวกไฟล์บิทหลอกๆ (เค้าใช้คำว่า Fake) เพื่อให้คนที่โหลดมาด้วยความยากลำบาก และรอนานๆ พอได้มาแล้วเปิดไม่ได้บ้าง ติดไวรัสบ้าง จะได้ทำลายวงจรตรงนี้ซะของแท้จะได้ขายได้อยู่ครับ อีกอย่างเคยบอกแล้วครับ "ของฟรีไม่มีดี / ของดีไม่มีฟรี" ขอย้ำอีกที

10285
เห็นด้วยครับ

ถ้าจะโหลดโปรแกรม / เพลง / หนัง
กำเงินแล้วเดินไปซื้อในห้างเอาเร็วกว่าครับ =)

nickoe's picture
4320
นั่นคือ

เหตุผลที่ทำให้ผมเลิกโหลดเลยครับ ฮา....