ลงWindows แล้วมีปัญหาค่ะ

LUCKY GIRLLL's picture
9
คือว่า ลงวินโด้แล้วมัน ไม่สมบูรณ์ค่ะ
ตอนแรกก็ใช้ดีค่ะ แล้วน้องไปกดโอโต้อัพเดทเลยโดนจับได้อ่ะค่ะ
ว่าใช้วินโด้ปลอม เลยให้ที่ร้านมาบุญครองชั้น4อ่ะ เค้าทำให้ใหม่
เพราะซื้อจากที่นี่ แต่ไม่หายค่ะ หนักกว่าเดิม ลงวินโด้ไม่ได้
พอบู๊ทเข้าวินโด้ได้ก็ดันไม่ได้สมบูรณ์ ช่วยหน่อยจิคะ
แก้ไขแบบไหนดีคะ จะลงใหม่ก็ไม่รู้ทำแบบไหน สอนหน่อนจิ จุฟฟฟ.. รักนะ

ikok's picture
10285
ทางแก้นะคะ

ซื้อวินโดว์แบบถูกกม.มาใช้ค่ะ =)

น่าจะไม่โดนล๊อคแล้วนะคะ แจ่ม

LUCKY GIRLLL's picture
9
จ้าาา

ก้อ ตอนลงวินดด้ ที่ร้านเค้าทำให้อ่ะค่ะ ไม่รู้เรื่องอ่ะ แห่ะ ๆ ขอบคุณนะคร้าา

ikok's picture
10285
^o^ /

ก๊าบบบบ ...

ซื้อรุ่นถูก ๆ มาก็ใช้ได้ครับ ลองเชคเวอร์ชั่นที่ bootcamp ปัจจุบันรองรับดูนะ ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้รองรับ windows เวอร์ชั่นไหนบ้างแล้ว

แต่ที่แน่ ๆ คือไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นสูงสุดก็ติดตั้งได้ครับ =)