ช่วยหน่อยครับ Password กุญแจตรงนี้

bombamhub's picture
38
ช่วยหน่อยครับ Password กุญแจตรงนี้

เราจะลบpassword ออกได้รึเปล่าครับ002-_3.jpg

ikok's picture
10285
หมายถึงต้องการเปลี่ยน pass เหรอครับ?

ถ้าในเครื่องคุณมี user เดียว.. pass นี้จะเป็น pass เดียวกับที่เราใช้ log-in เข้ามาบนเครื่องน่ะครับ

คิดว่าไม่น่าจะเอาออก กันเอาไว้เผื่อมีอะไรผิดพลาดครับ

pippo's picture
2469
วิธีเปลี่ยน password ถ้าจำเป็น

ถ้าเครื่องนี้ไม่ใช่ของเราตั้งแต่แรก เช่น ซื้อต่อมา หรือมีใครยกให้ใช้ต่อแล้วไม่รู้ password ให้ใช้แผ่น OSX Install บูตจากแผ่นแล้วเข้าไปแก้ไขใน Reset Password นะครับ

10285
หรือ...

แก้ไขด้วยการโทรไปถาม pass เดิมจากเจ้าของเครื่องเดิมครับ แบร่..

bombamhub's picture
38
เปล่าครับ พอดีผมไปตั้งเอง

เปล่าครับ พอดีผมไปตั้งเอง แต่ผมอยากเอาออกแล้ว ครับ

10285
ผมคิดว่าให้เค้าถามแบบนี้ล่ะดีแล้วครับ

จะได้ไม่บังเอิญไป setting อะไรได้ง่าย ๆ

ถ้าต้องการเอาออกจริง ๆ ผมคิดว่ามีให้ติ๊กที่ไหนสักที่นึง (ผมจำไม่ได้) เดี๋ยวลองช่วยหาวิธีนะครับ =)

10285
วิธีเอากุญแจล๊อคออกนะครับ

สำหรับบนหน้าต่าง system preferences หัวข้ออื่น (ที่ไม่ใช่ account) ให้ไปเอาเครื่องหมายถูกออกจากใน System Preferences / Security หัวข้อ General ตามรูปที่แนบมานะครับ

ส่วนวิธีเอากุญแจหน้า account ออก ผมเดาว่า .. ให้ไปลบ password ของเดิมที่มีอยู่ออก .. ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าทำเสร็จแล้วตัวกุญแจจะปลดล๊อคให้เลยหรือไม่ แต่ถึงอย่างไร ผมก็ไม่แนะนำให้ทำตรงนี้นะครับ =)