เกี่ยวกับห้อง Review และการเขียนรีวิวครับ

ikok's picture
10285

ส่วนนี้ตั้งใจให้เป็นส่วนที่ user ที่ใช้งานทั้ง hardware / software ที่เกี่ยวข้องกับ mac มาเขียนรีวิวแบ่งปันกันอ่านครับ

จะเป็นอะไรก็ได้ จะมีรูปประกอบหรือไม่ก็ได้ ขอแค่มีเนื้อหาที่เกี่ยวกับเรื่องที่เราจะเขียนเป็นใช้ได้ครับ

และตรงนี้จะเอาไว้เก็บเนื้อหา Review ที่ผมหรือสมาชิกท่านอื่นของเวปเคยเขียนเอาไว้บนก่อนหน้านี้มารวมกันไว้ในตรงนี้ด้วย ทำให้หาอ่านได้ง่ายขึ้น

หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะครับ =)

ขอบคุณครับ

ก๊อก

inatmon's picture
10
ถ้าเป็นsoftware

ถ้าเป็นsoftware ที่ไม่ใช่ของแอปเปิ้ลแต่อยู่ในแมคได้มั้ยครับ แจ่ม

10285
ได้ครับ :)

ยิ้ม

nickoe's picture
4320
gadget ได้มั๊ยครับ

มันก็คือ hardware นี่เนอะ

10285
ได้หมดครับ

ขอแค่เกี่ยวกับเครื่อง mac เป็นใช้ได้ ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม

ไม่ด้วยกายก็ด้วยใจครับ ๕๕๕๕

inatmon's picture
10
ขอบคุณครับ อิอิ

ขอบคุณครับ อิอิ

Cybernet's picture
399
review คนขาย mac ได้มั้ยเนี่ย

review คนขาย mac ได้มั้ยเนี่ย (ล้อเล่นครับ)

10285
ถ้า..

หน้าตาผ่าน ยังไม่มีแฟน โสดสนิท อัธยาศัยดี ... ก็น่าจะอนุโลมให้ผ่านได้นะครับ ยิ้มปากกว้าง

sajiro's picture
1179
พี่ก็อกจะได้ไปตามจีบ

เอ๊ย...ตามจิ้มมาเผื่อจะได้ส่วนลด มีความสุข

10285
อย่าเพิ่งรู้ทัน

สิครับ ... แจ่ม

4320
เอ่อ

จะีดีเหรอแบรด ฮา....

Mixmerize's picture
1480
พี่แบรด

เดี๋ยวจะโดนผู้คุมพาไปห้องเย็น หัวเราะร่วน

10285
- -

แต่ละคน แอบเคือง

399
นี่ผมพาออกทะเลไปแล้วหรอเนี่ย

นี่ผมพาออกทะเลไปแล้วหรอเนี่ย !!!

10285
ใช่ครับ

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

4320
นี่ก็

คนช่วยพายอีกหนึ่งคน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Noppasit's picture
8
บอกได้คำเดียวครับแจ่ม.....

บอกได้คำเดียวครับแจ่ม.....

399
??

แจ่มนี่ mac หรือคนขาย mac ครับ

ยังไม่มีคน review เลย คนขาย mac เนี่ย

10285
๕๕๕๕๕

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Oliver's picture
2
ปัญหา printer

มีปัญหาด่วนเกียวกับ printer ถามตรงนี้ได้หรือเปล่าค่ะ

Oliver's picture
2
add printer ไม่ได้ ทำไงดี

คือว่าปกติจะใข้ printer HP LaserJet 1020 อยู่ แต่มาวันพอจะสั่งพิมพ์ ก็ขึ้นเตรื่องหมาย offline ตรวจสอบทุกอย่างก็ต่อปกติดี

เลยข้าไปดูที่ system Preferences เลือกprinter มาดู และไปกดปุมreset ปรากฎว่า printer ที่ลงไว้หายหมด ลองพยายาม

add printer เข้าไปใหม่ก็ทำไม่ได้ รบกวนช่วยแนะนำหน่อย เพราะมีงานด่วนที่ต้องพิมพ์ค่ะ

minemind's picture
3876
ผมแปะ link ไว้ให้ก่อนแล้วกันฮะ

http://forums.macosxhints.com/archive/index.php/t-486.html

เท่าที่อ่านแล้วแปลแบบมั่วๆ เหมือนว่าจะให้ลบ file ใน path(ที่เก็บไฟล์อะไรสักอย่างเดียวกะ printer) แล้วก็ให้ verify permission ดู

minemind's picture
3876
ตั้งห้องใหม่ดีกว่านะครับ

ตั้งห้องใหม่ดีกว่านะครับ เพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นจะได้เห็นทั่วถึงกัน

yokoholik's picture
71
..

รับทราบครับผม

sajiro's picture
1179
ทอปอยากรีวิวมั่ง

แต่ขาดทุนทรัพย์ - -''