ขอถามเรื่อง Print Server For Mac แบบ Bluetooth

ch_chang's picture
6
จากกระทู้นี้ http://freemac.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=31783
ผมคิดว่ามันคงจะสั่งปริ๊นผ่านแลนโดยตรงไม่ได้สำหรับแมค ตัวเครื่องRicoh มี USB อยู่(ยังไม่ได้ลองเอา โน๊ตบุคMac มาต่อตรงแล้วลองปริ๊นดู) ถ้าเอา Print Server แบบ Bluetooth เพื่อใช้กับ Mac เพียงเครื่องเดียว มันจะมีปัญหาการตีกันกับ เครื่อง PC ที่ปริ๊นผ่านแลนไหม(คือเครื่องปริ๊นRicohต่อแลนโดยผ่านตัว Switch Lan Linksys SD208 มี 8 ช่อง) และราคาแพงไหม(ลงทุนเอง) หรือจะใช้แบบต่อแลนดี แนะนำหน่อยนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่อง Print Server ครับ ขอบคุณครับ

[ผมย้ายเข้าห้อง troubleshoot นะครับ - ก๊อก]

ikok's picture
10285
เรื่อง Print server นี่...

[แก้ไขข้อความที่ตอบไปก่อนหน้านี้ เพราะตอบไม่ตรงคำถาม ]

เอาใหม่ครับ

คุณติดต่อ Ricoh ไทยไปเลยครับ

แพงหน่อย แต่ผมเชื่อว่าเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

6
ขอโทษจริงๆครับเพิ่งรู้ว่าลงผ

ขอโทษจริงๆครับเพิ่งรู้ว่าลงผิดห้อง
พอที่ออฟฟิต มีMac เครื่องเดียวครับ ทางออฟฟิตคงไม่ลงทุนเพื่อเครื่องเดียวหลอก
แต่เดี๋ยวลองติดต่อดู

nickoe's picture
4320
ลองโทรไปก่อนดีกว่าครับ

ลองถามดูว่ามีวิธีการตั้งค่าอะไรที่จะช่วยได้รึเปล่าครับ ผมว่าเค้าน่าจะมี support ตรงนี้ให้ครับ
ถ้ามันตั้งค่าอะไรไม่ได้อีกแล้ว ก็ถามเรื่องอุปกรณ์ที่จะช่วยได้ครับ เน้นว่าถูกที่สุด จะได้สบายกระเป๋า

10285
ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ ^^

เรื่องผิดห้องนี่ไม่เป็นไรครับ มีความสุข

ผมช่วยย้ายให้ครับ

4320
ที่นี่

เจ้าที่ไม่แรงใช่มั๊ยครับ ฮา............

Mixmerize's picture
1480
ถ้าพี่ก๊อกมาเล่นมุก

ก็อารมณ์ประมาณว่า "ไม่แรงแต่หล่อครับ" อะไรประมาณนี้ ฮา~ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

4320
จุ๊ๆๆๆ

อย่าไปดักคอเค้าสิ ฮา...........

10285
^o^ /

คนหน้าตาดีนี่น้อ ~

ทำอะไรก็ดูดีไปหมด แจ่ม

6
ติดต่อผ่านทาง E-Mail:

ติดต่อผ่านทาง E-Mail: ไปแล้วครับ ได้ความว่า ต้องสั่งซื้อ การ์ด Option> Postscript 3 ติดตั้งที่เครื่อง ปริ๊นครับ
ไม่รู้แพงหรือเปล่า

10285
ลองให้เขาเสนอราคามาด้วยสิครับ =)

เราจะได้หาทางออกอื่น ถ้าราคาสูงเกินไป

เช่นลง win ผ่าน boot camp ไปเสียเลย มีความสุข

6
เรื่องการ์ด ฝ่ายit

เรื่องการ์ด ฝ่ายit คนเก่าบอกว่า เขาขายราคาเป็นหมื่นนะครับ แพงจัง

10285
โห...

เป็นผมลง window เลยครับ =)

เวลาจะปรินท์ค่อยสั่งจากตรงนั้นเอา

6
สามารถใช้ parallels desktop

สามารถใช้ parallels desktop เปิดแล้ว สั่งปริ๊นเลยได้ไหมครับ

10285
ตามหลักการแล้วน่าจะได้เลยครับ

ไม่น่าจะต้องไปทำอะไรอย่างอื่นอีก

ลองโหลดตัวทดลองใช้มาลงดูก่อนน่าจะแน่นอนกว่าครับ เผื่อซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้จะเสียค่าใ้ช้จ่ายไปปล่าว ๆ =)

6
ทาง Ricoh Thai แจ้งราคา

ทาง Ricoh Thai แจ้งราคา Option> Postscript 3 มาแล้วครับ ราคาลดแล้ว
24,xxx ครับ พระเจ้าช่วย ลง boot camp ดีกว่า

10285
......

ราคาแบบนี้....
น่ากลัวจริง ๆ นะนี่