Photos ทำป่วน

od2504's picture
1077
apple ปลด iPhoto ออกไปแล้ว ทำเอาผมไปต่อไม่ถูก จัด album/event ไม่ได้
เลยไม่กล้า Sync ด้วย iTunes ไปด้วย
พยายามเรียนรู้ก็ไม่เข้าใจเสียที ความเป็น friendly หายไปหมดเลย
หาคู่มือใน apple.com ก็ ... เฮ้อออออ

Innovation สไตล์ทิม คุกนี่ พาผมเข้าคุก จริงๆ (ขอบ่นครับ)

pippo's picture
2469
ไม่แน่ใจว่า

Review นี้จะพอช่วยได้หรือไม่นะครับอาจารย์ :

http://www.macworld.co.uk/review/photo-management/photos-for-mac-preview...

1077
ขอบคุณมากครับ เสียดายไม่มีการ

ขอบคุณมากครับ

เสียดายไม่มีการกล่าวถึง การจัดการเกี่ยวกับ Event/Album และความสัมพันธ์กับ iTunes เลยครับ

แต่ผมเห็นว่ายังมี iPhotos อยู่ใน Application ครับ ไม่แน่ใจว่าจะสามารถใช้ร่วมกับ Photos นี้ได้หรือไม่อย่างไรครับ
เดี๋ยวต้องศึกษาหน่อยครับ

1077
แจ้งคืบหน้า

กรณีนี้ Apple ยังไม่ได้ถอด iPhoto ออกจากระบบ
ผมจึงเรียกกลับมาใช้อย่างเดิม โดยตอบคำถามเกี่ยวกับการโยกย้ายคลังภาพ (Migrate Library) ก็ใช้งานได้ดังเดิมทุกประการครับ

ส่วนเรื่องเกี่ยวกับการ Sync ภาพกับอุปกรณ์ต่างๆ ของ Application photos นั้น (อาจ) มีการ upgrade ในรุ่นต่อไปครับ