เปิด Imac จอฟ้า มีลูกศร เข้าเวปได้ แต่ เข้า app ในคอมไม่ได้ครับ

phyathai68@hotmail.com's picture
13
โหลด เวปดูหนังมา. จากนั้นคอมช้า
กำลัง restart
แล้วมันให้กด control+command+esc ไม่รู้ไปกด อะไรผิดหรือเปล่า
จากนั้น เปิดคอมมา เปนจอสีฟ้า มีลูกศร แล้ว มี เวปโหลด utorrent ขึ้นมา ไม่มี หน้าจอ และ dock ขึ้นมาเลยครับ
เหมือน ไอ้ จอฟ้า มันมาบังจอปกติ
เข้าเวปตามปกติ ไม่ได้ครับ
ต้องไปเข้า ที่ กด apple ที่มุมบนซ้าย แล้ว recent item
จะเข้า app ในคอมไม่ได้เลย
ลองกด ปุ่ม C ค้าง แล้ว ใส่แผ่น ลงใหใ่ก็ไม่หายครับ ทำมา2 ครั้ง
ยังงัย รบกวน ผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ

phyathai68@hotmail.com's picture
13
เข้าหาข้อมูลในเครื่อง

เข้าหาข้อมูลในเครื่อง ไม่ได้เลยครับ
เข้าเนตได้ครับ แต่ต้องตาม วิธีที่บอกไว้ครับ

minemind's picture
3876
สันนิษฐานว่า partition

สันนิษฐานว่า partition Macintosh HD น่าจะมีปัญหาน่ะครับ ในตอนที่ลงใหม่ได้ ลบ partition แล้วสร้างใหม่มั้ยครับ หรือว่าแค่ erase อย่างเดียว

ในส่วนที่สงสัยคือ หาก partition ไม่ได้มีปัญหา HDD อาจจะมีปัญหาครับ อาจจะต้องลงยกเข้าไปเช็คที่ mcc ดูก่อนครับ