ทำให้เม้ามันเลื่อนความเร็วได้เสมอกันแบบใน window ทำยังไงครับ(อธิบายไม่ถูกแหะเข้ามาอ่านก่อน 555+)

turturbo's picture
5
คือว่าเม้าตอนที่ใช้ในแมคอะครับมันเลื่อนไม่เสมอกัน เช่น
ตอนที่ผมค่อยๆเลื่อน มันก็ทำให้เลื่อนไปไม่ไกล แต่พอกระตุกเร็วขึ้นมันก็ไปได้ไกลกว่าที่เราเลื่อนทีละช้าๆ
สมมุติ ผมเลื่อนเม้าจากสุดจนนึงไปอีกสุดจอนึง ผมลากเม้าจนสุดแผ่นรองเม้า แต่พอผมเลี่ยนมากระตุกเม้าเร็วๆ เลื่อนเม้าแค่นิดเดียวก็สุดจอแล้ว
แก้ปัญหายังไงครับ เล่นเกมแนว FPS ไม่ได้เลยอะครับ เพราะว่าต้องใช้ความเร็วให้มันเสมอกันหมดอะครับ

CANLOF's picture
232
..

ไม่ใช่ว่าปกติเมาส์ก็เป็นแบบนั้นหมดหรอครับ ถ้าเลื่อนความเร็วเสมอกันคงต้องใช้ที่ปรับ DPI ได้น่าจะเหมาะกับเล่นเกมกว่านะครับ

mong's picture
39
เดาว่าใช้ magic mouse ซึ่ง

เดาว่าใช้ magic mouse ซึ่ง ไม่มีทางเลยครับ ผมแค่เล่นเกมส์ rpg ของจีนยังไม่ค่อยจะรอดเลยครับ ต้องหา mouse สำหรับเล่นเกมส์จะดีกว่าครับ

minemind's picture
3876
เดานะครับ

ผมเดาว่าตัว driver ที่เรียกใช้งานบน mac และ bootcamp ต่างกันน่ะครับ หากต้องการให้เหมือนกันเป๊ะๆ ต้องลองปรับ setting ในส่วนของ mouse และ trackpad เองครับ ซึ่งผมว่ามันไม่น่าจะเร็วเสมอกันเป๊ะๆนะครับ