โปรแกรม เต้งตลอด

m608's picture
9
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
วันนี้ไปลงโปรแกรมให้ Mbp ของเพื่อนเพิ่งซื้อมาเมื่วาน ลง Adobe CS5 ไป สรุปโปรแกรมไม่ได้เลยครับเปิดปุ๊ปปิดปั๊ปเลย ลงมาให้หลายคนก็ไม่เคยเจอะปัญหาแบบนี้นะครับ หรือเป็นเพราะว่าเป็น Mavericks ที่มากับเครื่องหรือป่าวครับ แล้วมีวิธีแก้ไข อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ikok's picture
10285
คิดว่าเป็นเพราะ 10.9 ครับ

เพราะตัวโปรแกรม CS5 ออกมานานมากแล้ว และตอนที่ออกตอนนั้นคงไม่ได้คิดเผื่อไว้ให้รองรับ 10.9 ครับ

ทางแก้คือ ไปใช้โปรแกรมอื่น (เช่น pixelmator) หรือ ps เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าแทนครับ