ใช้ amsn ไม่ได้ครับ

Newhand's picture
5
โหลด amsn 0.97-final2.dmg  ดับเบิลคลิกแตกไฟล์และลากใส่ apication ตามด้วยลากจากapication มาใส่ DOCK ตามปรกติ แต่ ใช้งานไม่ได้ นิ่งสนิท มันเพราะอะไรครับ ผมจะรับกล้องจากเพื่อนที่คุยด้วย

หาใน google แล้วไม่มีใครเป็นแบบนี้ เขามีปัญหาแต่ภาษาไทยกัน  (ใช้ G4 MAC 10.39)

หรือใครมีโปรแกรมที่ใช้ คุยทาง hotmail และ เห็นหน้าเพื่อนได้ก็ขอหน่อยแล้วกันครับ

ikok's picture
10285
ลองใช้โปรแกรมอื่นดูไหมครับ?

เช่น skype

ตัวนี้ก็ใช้กล้องได้เหมือนกัน แต่ใช้กับ hotmail ไม่ได้ ต้องให้เพื่อนมาสมัครใหม่ครับ

แต่คุณภาพดีนะครับ เท่าที่ผมลองใช้มา ค่อนข้างดีเลย

Godfather's picture
3
ลองอ่านดูครับ ได้เงินจริง

xxxxx

ไม่อนุญาติให้โฆษณาใดๆนะครับ ขอบคุณครับ

Edit by : nickoe

Nannie's picture
600
ขอบคุณนะคะ คุณนิค

พี่ก๊อกน่าจะหลับไปซะแล้ว

^.^"

10285
- -

ยังอยู่ค่า

ขอบคุณนิกมากเลย
ผมเพิ่งเข้ามาเห็นเหมือนกัน มีความสุข

ขอบคุณครับ

ouitragoon's picture
3
(No subject)

ผมก็เข้าใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ ไม่มีวิธีแก้วิธีอื่นบ้างเหรอครับ เพราะเพื่อนๆส่วนใหญ่ก็ใช้ Windows กันทั้งนั้น จะให้เพื่อนไปสมัคร Skype เพื่อมาคุยกันเรา คงจะยากน่ะครับ
ส่วนปัญหาเรื่องพิมพ์ไทยไมได้ ไม่แน่ใจว่ามีด้วยหรือเปล่า เพราะยัง log in เข้าไม่ได้เลยครับ!

nickoe's picture
4320
ลอง

mercury ครับ ใช้ webcam ได้เหมือนกัน
แล้วก็มีข่าวลือครับ ว่า msn mac ตัวหน้า จะใช้ webcam ได้ครับ
แต่ยังไม่คอนเฟริมร้อยเปอร์เ็ซ็นต์ครับ แล้วก็ยังไม่รู้ว่าเมื่อไรครับ

10285
เรื่องนี้ไม่น่าจะยากเกินไปนะครับ

เพราะว่า เพื่อนที่อยากจะคุย video กับเรา ถ้าเค้าเบื่อ msn บน windows เค้าก็จะหาทางออกคล้าย ๆ เรา คือเลือกใช้ยี่ห้ออื่น

skype คนเยอะพอสมควรนะครับ =)

ส่วนวิธีแก้อีกแบบนึงคือ เราต้องเปิด windows ขึ้นมา (ไม่ผ่าน bootcamp ก็ vmware) แล้วใช้ msn บนนั้นแทนครับ

ปล. คาดว่า msn เวอร์ชั่นใหม่บน mac จะ support กล้องนะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าตรงนี้ทำได้ถึงไหนแล้ว =)

mafia041's picture
45
ลองลบแล้วลงใหม่ดูรึยังครับ

ลองลบแล้วลงใหม่ดูรึยังครับ เพราะของผมใช้ได้ปรกตินะ
แต่เบื่อเวลาเปลี่ยนภาษามันต้องเปลี่ยนไปหน้าต่างอื่นถึงจะเปลี่ยนได้