Microsoft Word เด้ง

DoiDuck's picture
29
มีปัญหาเกี่ยวกับ Word คะ
เวลาเปิดไฟล์ word พอเปิดมาได้แปบนึง อยู่ๆโปรแกรมก็ปิดลงไปเอง
ได้ลองลงโปรแกรม Word ใหม่อีกครั้งแล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่

แก้ไขยังไงได้บ้างคะ
ขอบคุณค่ะ

ป.ล. Word 2011 // mac OS X 10.9.2

minemind's picture
3876
มันเกิดได้หลายสาเหตุน่ะครับ ท

มันเกิดได้หลายสาเหตุน่ะครับ

ทั้งตัว font เอยมีการติดตั้ง font บางตัวที่อาจจะทำให้เกิดอาการ crash
ตัวงานที่ทำอยู่มีรูปประกอบเยอะ
ram ไม่พอ
application permission มีปัญหา
เป็น app ที่ crack มาอาจจะมีปัญหาตั้งแต่ file ติดตั้งครับ

ให้ลอง verify permission disk กับ repair permission disk ดูก่อนครับถ้าไม่หายก็อาจจะไม่มีทางแก้แล้ว ถ้าเป็นที่การติดตั้ง font ก็ให้ลองนำ font ที่ติดตั้งไปออกดูก่อนครับ