macbookpro เปิดไม่ติด

tachakosit@gmail.com's picture
9
ผมใช้ macbook pro 13" นะครับ

อยู่ดีๆ เครื่องก็ดับแล้วเปิดไม่ติดอีกเลยครับ

ตอนแรกก่อนจะเป็นแบบนี้ ผมก็เสียบสายชาร์จแบต

เสร็จแล้วผมก็ เอาสายชาร์จ ip มาเสียบจะลงเพลง แล้วที่นี้ เครื่องมันก็ดับไปเลย

เปิดไม่ติด

minemind's picture
3876
ตอนนี้ชาร์จไฟเข้ามั้ยครับ

ตอนนี้ชาร์จไฟเข้ามั้ยครับ ถ้าชาร์จเค้าลองปล่อยทิ้งไว้สักพักแบบไม่ต้องชาร์จดูก่อนครับ แล้วค่อยมาลองเปิดดู ถ้าไม่ติดก็ส่งเข้าไปเช็คที่ mac center ดีกว่าครับ

tachakosit@gmail.com's picture
9
ชาร์จไม่เข้าอะครับ

ชาร์จไม่เข้าอะครับ

minemind's picture
3876
ถ้าไฟไม่เข้า logic board

ถ้าไฟไม่เข้า logic board น่าจะมีปัญหาแล้วครับ

tongtaekung's picture
4
แก้ปัญหา Macbook เปิดไม่ติดเพราะเสียบ iPhone

ถ้าสะดวกรบกวนมาร้านได้ไหมครับ คิดว่าน่าจะแก้ได้

ไม่มีค่าใช้จ่ายครับผม ถ้าเป็น Case ที่บอร์ดช็อตเพราะสายเสียบ iPhone

www.facebook.com/supermac.phone

od2504's picture
1077
น่าลองใช้ Adapter

น่าลองใช้ Adapter ตัวอื่นลองดูก่อนนะครับ