kittikorn's picture
272
ผมจะหา icon แปลงไฟล์ ที่อ่านไม่ออก ฟรีได้ไหมครับ ผมใช้ snow leopard อยู่ครับ ผมทำทุกอย่างตามขั้นตอนได้หมดแล้ว คิดว่าไฟล์ที่ติดตั้งคงไม่ support พยายามเปลี่ยนมาหลายตัวแล้ว แต่ก็ยังแปลงชื่อเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ อยากรบกวนช่วยส่ง ลิ้งค์ทีจะมาติดตั้งหน่อยครับ

minemind's picture
3876
thai to unicode หรือ thai

thai to unicode หรือ thai itune ไม่ได้เปลี่ยนชื่อเพลงได้ทุกเพลงนะครับ บางเพลงก็ไม่สามารถเปลี่ยนได้ เพลงที่เปลี่ยนไม่ได้มันจะขึ้น popup error ขึ้นมาด้วยครับ

kittikorn's picture
272
เรียนคุณ minemind ครับ ทั้ง

เรียนคุณ minemind ครับ ทั้ง thai to unicode และ that itune ผมพอเข้าใจครับ ว่ามันเปลี่ยนไม่ได้ทุกเพลง
แต่เวลาผมกดเข้าไป มันจะถามว่าให้เปลี่ยน item นี่้ใช่ใหม ผมก็กด ok แต่มันไม่มีอะไรขึ้นมาครับ popup error ก็ไม่มีครับ เมื่อคืนทำอยู่เกือบสองชั่วโมง มันก็เหมือนกันครับ แต่ก่อนหน้านี้สักสามสี่เดือนผมได้ โหลดเพลงมามันก็ขึ้นชื่อเพลงทุกเพลงครับไม่เคยมีปัญหา ผมใช้ keepvid โหลดและแปลงเป็น mp3 ครับ คุณ pippo เคยแนะนำผมไว้ แต่เมื่อสามสี่วันก่อนผมโหลดมาเกือบ ห้าสิบเพลงมันอ่านไม่ได้เลยทุกเพลงครับ