สอบถามว่า popup นี้คืออะไรครับ

artbum's picture
78
สอบถามว่า popup นี้คืออะไรครับ มันเริ่มขึ้นมาสักพักแล้ว ไม่รู้มาได้ไง ไปกดไรไว้รึป่าวไม่รู้น่ะครับ มีประโยชน์มั๊ยก็ไม่รู้ แต่อยากให้มันไม่ขึ้นอีกต้องทำไงครับ

ขอบคุณครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-10-08_at_9.20.51_PM.png27.39 KB
minemind's picture
3876
เค้าแจ้ง update growl บน

เค้าแจ้ง update growl บน appstore ครับ คือให้ไปซื้อและลงของใหม่ แต่ถ้าไม่ก็จะขึ้นมาตลอดครับ แค่ลำคาญนิดนึง

78
มีวิธีปิดไหมครับ

มีวิธีปิดไหมครับ

minemind's picture
3876
ไม่มีครับ นอกจากจะซื้อ growl

ไม่มีครับ นอกจากจะซื้อ growl บน app store หรือลบมันทิ้งไปแทน

78
สอนวิธีลบหน่อยได้มั๊ยครับ

สอนวิธีลบหน่อยได้มั๊ยครับ แล้วโปรแกรมนนี้เอาไว้ใช้ทำไรครับ มีประโยชน์ยังไง

ikok's picture
10285
โปรแกรมนี้

เอาไว้สำหรับแจ้งเตือนเป็นกล่องข้อความแบบที่แสดงให้ดูมานี่ล่ะครับ

ของผมปิดไปเลยจากใน system preference ครับ มันมีให้เลือกได้ว่าจะ start/stop หรือจะให้เริ่มทำงานตั้งแต่เรา login เข้ามาครับ