ปล่อยWifiออกจากเครื่องแมค อุปกรณอื่นจับWifiได้ แต่ไม่ได้IP เข้าเน็ตไม่ได้เลย

ondskan's picture
26
ผมใช้อินเตอร์เน็ตจากสาย LAN แล้วแชร์ WIFI ออกไปให้มือถือผมครับ(System Preference > Sharing > Internet Sharing) แรกๆที่แชร์มือถือผมใช้ได้ปกติ แต่พักหลังๆ เครื่องจับสัญญานได้แต่ ไม่ได้IP คือเน็ตไม่มาเลย ตอนมีอาการช่วงแรกเริ่มจับทางได้ว่าถ้าSleepเครื่องแล้วจะเป้นแบบนี้ ต้องปิดแล้วเปิดแชร์เน็ตใหม่ แต่ช่วงหลัง2-3 วันนี้ผมแชร์แล้วเน็ตไม่ได้เลยครับ(ลองใช้ทั้ง iphone และ android) พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับพี่ๆ