มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ พยายามตั้ง mail บน icloud แล้วไม่ได้ครับ

athurlouise's picture
67
เครื่องลง 10.8.3 ครับ พึ่งลง แล้วพอตั้ง icloud ทุกอย่างได้หมด ยกเว้น mail ครับ มันขึ้นแบบนี้ครับ แต่ผมใช้ mail ได้ปกตินะครับ แต่ใน icloud ผมงงว่าต้องตั้งเมลล์แบบไหนยังไงครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-05-24_at_4.30.53_PM.png74.26 KB
minemind's picture
3876
ลองเปิดตั้งค่าจากใน iphone

ลองเปิดตั้งค่าจากใน iphone ก่อนมั้ยครับ เผื่อว่า apple id เมื่อ sign ไปแล้ว จะให้กำหนดชื่อ e-mail บน icloud ซึ่งเป็นคนละ email adrees กัน เพราะผมไม่เคยเห็น icloud ที่เป็น @hotmail เลยครับ

มันต้องเป็น @me.com หรือเป็น @icloud.com เท่านั้นครับ

ultraman_kk's picture
57
ต้อง login ด้วย Apple ID

ต้อง login ด้วย Apple ID แต่เวลาสร้างเมลล์เราสามารถเลือกชื่อเมลล์ใหม่ได้ครับโดยไม่ต้องมี @hotmail.com
เช่น ผมตั้ง User เป็น ultraman ที่ iCloud มันจะสร้างเป็น ultraman@icloud.com หรือ ultraman@me.com