ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

Beatkub's picture
7
คือผมจะลง Mountain Lion แบบ clean install ครับ แต่พอทำไปเรื่อยๆ มันก็ขึ้นว่า mountain lion can't download additional components needed to install os x ครับ ผมจะทำยังไงดีครับ เพิ่งลง OS ด้วยตัวเองเป็นครั้งแรกก็เจอปัญหาแล้ว ทำอะไรไม่ถูกเลย อยากร้องไห้ ชี้แนะผมด้วยนะครับ

minemind's picture
3876
ตอนนี้ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ

ตอนนี้ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ

7
ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลยครับ

pippo's picture
2469
โหลดผ่าน

Wi Fi หรือเปล่าครับ ลองเปลี่ยนเป็นสาย Lan นะครับ

7
ผมอยู่ที่หอครับ มีแค่ wifi

ผมอยู่ที่หอครับ มีแค่ wifi ไม่มีสาย Lan ให้อ่ะครับ TwT

pippo's picture
2469
โหลดผ่าน Wi Fi

การติดตั้ง Mac OS X มักเกิดปัญหาประมาณนี้ครับ เพราะไฟล์ขนาดใหญ่มากๆ แล้วถ้า Wi Fi ไม่เสถียรพอจะเป็นแบบนี้ Wi Fi ที่บ้านไม่ได้ Share กับใครก็เคยไม่ผ่านนะครับ หาสาย Lan มาเสียบจะลื่นฉิว ทีเดียวจบเลย

การ Update OS X ก็เช่นกันครับเช่น 10.8.1-->10.8.2-->10.8.3 ไม่แนะนำ Update แบบ Online ควรไป Download มาก่อน เสร็จแล้วค่อยทำการติดตั้งครับ เห็นหลายคน Update Online พอเน็ทหลุด เครื่องจะเดี้ยงเลยครับเข้า OS ไม่ได้เลย