จะเขียนแผ่นหนังในโปรแกรม toast ยังไงครับ

artbum's picture
78
คือผมมีไฟล์ที่เป็นแบบนี้ครับ พอเปิด toast มาแล้วผมก็ลากลงไป ส่วนตัวเข้าใจว่าน่าจะทำเหมือนกับ nero ใน windows แต่ก็ไม่แน่ใจว่าทำถูกมั๊ย เลยยังไม่กล้าเขียนน่ะครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ปกติจะเป็นแบบ automatic ครับ

ปกติจะเป็นแบบ automatic ครับ ถ้านามสกุลมันเป็นพวก vdo หรือเป็น folder video_ts มันจะวิ่งไปที่ video เอง แต่ก็ต้องดูด้วยถ้ามันวิ่งไปที่ data แสดงว่ามาผิดที่ก็ลากไปเอง ละเดี๋ยวมันก็จัดการเองครับ

ลอง write เล่น แผ่น 2 แผ่นก็ได้ครับจะได้รู้ว่ามันทำงานยังไง ถ้าไม่ทดลองก็อาจจะไม่รู้ก็ได้นะเออ

artbum's picture
78
ขอบคุณครับ เดี๋ยวขะลองดูครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขะลองดูครับ