Mac air เป็นอะไรไม่รู้ค่ะเปิดเครื่องไม่ได้

disadiw's picture
48
ใช้ปกติเหมือนทุกๆวัน พแจะดูซีรี่ย์มันค้างเลยลองเปิดปิดใหม่ พอเปิดมามันก็เป็นหน้าจอแบบในรูปคือเป็นไฟล์แล้วมีเครื่องหมายกระพริบๆแต่ไม่เปิดเครื่องซักที. ปล.พิมใยโทรศัพย์ไม่รู้รูปขึ้นไหม

AttachmentSize
image.jpg2.32 MB
minemind's picture
3876
อาการประมาณว่า หา HDD

อาการประมาณว่า หา HDD ไม่เจอน่ะครับ

ถ้าผมแนะนำ ค่อนข้างจะเสี่ยงพอสมควรครับ ถ้าไม่แน่ใจที่จะทำ ก็ต้องไปให้ทาง shop istudio ทำให้ดีกว่าครับ เสียค่าใช้จ่ายในการ backup ข้อมูล และการลง OS ใหม่

แต่ถ้าจะลองทำ ผมขอถามหน่อยครับ ตอนนี้ใช้ OS Version อะไรอยู่