ขอทราบวิธีดึง email จาก acount เก่า (outlook 2011 )

n88_oat@hotmail.com's picture
18
คือว่า ผมไปลบ acount Email ใน outlook 2011 แล้วสร้าง Acount ขึ้นมาใหม่ ( แต่ก็ใช้ email เดิม)
แต่ว่า email ที่อยู่ใน outlook ทั้งหมดหายไปหมดเลยครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีที่จะดึงข้อมูลเหล่านั้นเข้ามาได้หรือไม่ครับ ผมลองเข้าไป ดับเบิ้ลคลิ๊กในไฟล์ของ email โดยตรง ก้ไม่สามารถเปิดได้ครับ

รบกวนผู้รู้้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
e-mail ไม่ได้ถูกเก็บไว้บน

e-mail ไม่ได้ถูกเก็บไว้บน server หลอครับ

18
เป็น Sever ของบริษัทครับ

เป็น Sever ของบริษัทครับ คือจะ ดึง email จาก sever เข้ามาในเครื่องแล้วก็ลบออกจาก sever

ซึ่ง ตอนนี้ผมมีไฟล์ที่เป็น email ทั้งหมดอยู่ในเครื่องครับ แต่พอลองเปิดไฟลฺเหล่่านั้นดูมันเปิดไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า "Outlook cannot open the file because it is not associated with the default identity." แล้วก็เคยลองก๊อบไฟล์ email เก่ามาวางไว้ใน foder ที่ใช้จัดเก็บ email ของ acount ใหม่ ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ

minemind's picture
3876
ตัว archive folder

ตัว archive folder เนี่ยผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ แต่วิธีที่ผมจขแนขนำแบบง่ายและจสียหายน้อยที่สุเคือ เปิด outlook แล้วโยน archive folder กลับไปบน server แล้วค่อย sync ผ่าน mail app ครับ

การ export archive มาและนำมา import บน mail app บาง mail จะเป็นภาษาต่างดาวอ่านไม่ออก วิธีด้านบนที่บอกไปปลอดภัยกว่าครับ

18
ผมไม่สามารถโยน archive folder

ผมไม่สามารถโยน archive folder เข้า sever ได้ครับ เนื่องจาก email เป็นของบริษัทและไม่สามารถแตะต้อง server ได้เลย แต่ตอนนี้ผมแก้ปัญหาได้แล้วครับ ถึงมันจะไม่ร้อยเปอร์เซนแต่ก็ได้ email มาครบ

ตามมนี้ครับ http://www.officeformachelp.com/outlook/troubleshoot/outlook-cannot-open...

เพื่อใครจะเจอปัญหาเดียวกับผม
ขอบคุณมากครับ มีความสุข