การ save ไฟล์ต่างๆ

artbum's picture
78
คืออย่างนี้ครับ ผมจะ save รูปจาก internet มาเก็บในเครื่อง ซึ่งอะไรก็ตามที่ save มาจะอยู่ใน Download ทีนี้ผมก็สร้าง Folder ขึ้นมาชื่อว่า Wallpapers ครับ กะว่าครั้งหน้าจะให้เซฟไว้ที่นี่

แต่กลายเป็นว่าตอนจะเลือกให้เก็บไว้ในกล่อง Wallpapers ทำไมถึงเลือกไม่ได้ล่ะครับ แบบว่ามันขึ้นมาให้เลือกตามรูปที่แนบมาแค่นั้นน่ะครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-04-16_at_2.49.38_PM.png39.6 KB
Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

ลอง คริก ตรงนี้ ดู มั้ย ครับ??

จริง มีวิธี เซ็ต ให้ วาง ที่ใหน ก็ได้ นะครับ ตาม เบร้าเซอร์ ที่ไช้ ครับ

artbum's picture
78
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ ไม่ทันสังเกตุน่ะครับ