ขึ้น (Error code -36) ครับ

artbum's picture
78
คือมันมีไฟล์อยู่ในถังขยะครับ เคยลบไปแล้ว อยู่ๆ มันก้กลับมาอีกน่ะครับ ทีนี้ลบยังไงก็ไม่ยอมหาย พอจะ Secure emty trash มันก็ขึ้น (Error code -36) แบบนี้มาน่ะครับ restart แล้วลบใหม่ก้ไม่หาย เข้าไปที่ terminal พิมพ์ cd ./.Trash rm -r ./* ก็ลบไม่ได้

แบบนี้เกิดจากสามาหตุอะไรครับ คือไฟล์ตัวนี้ที่ผมลบมันจะอยู่ในไดร์ Bootcamp แต่วันที่ผมลบ ผมลบลบโดยที่ใช้งานอยู่ในฝั่ง mac ก็คือคลิกที่ bootcamp > user > ชื่อที่ผมตั้งไว้ > download > vdo อะไรเนี่ยล่ะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

CANLOF's picture
232
ลอง repair disk รึยังครับ

ลอง repair disk รึยังครับ

minemind's picture
3876
ต้องลองเข้าไปลบ

ต้องลองเข้าไปลบ ไฟล์บางตัวในฝั่ง bootcamp ดูน่ะครับ คิดว่าต้องจด path จากฝั่ง mac ไป ว่าไฟล์นี้อยู่ไหน แล้วไป show hidden ด้วย มันจะอยู่ใน

macintosh hd > user > trash มั้งครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน แต่มันน่าจะอยู่ใน trash ตรงไหนสักที่นี่แหละ ให้ลองเปิดหาดูแล้วลบครับ แต่ก็ไม่รับประกันว่าจะหายเหมือนกันนะครับ