โปรแกรม mail ในmac สามรถทำให้โชวโฟร์เดอร์ ที่ตั้งในเวปได้หรือไม่?

bugbunny's picture
66
โปรแกรม mail ในmac สามรถทำให้โชวโฟร์เดอร์ ที่ตั้งในเวปได้หรือไหมครับ
ช่วยหน่อยครับ ขี้เกียจเปิดเวปเข้าไปดู อยากใช้ mailใน mac มากว่า

ภาพจาก web hotmail

ภาพจาก โปรแกรม mail in mac

โฟเดอร์ แสดงไม่ครบครับ

minemind's picture
3876
มั่วเลยนะครับ

ถ้าสามารถตั้งการใช้งาน hotmail ให้แสดงผลแบบ outlook exchange ได้ คิดว่าน่าจะสามารถ sync folder ได้ครบครับ แต่ส่วนวิธีการผมไม่แน่ใจว่ามันสามารถทำได้รึเปล่า ผมเคยเห็นแบบผ่านๆว่า มีการตั้งค่าการใช้งานแบบ outlook exchange บน mail app ที่ iOS ได้ครับ และคิดว่าหากทำได้จริง ก็น่าจะสามารถทำบน mail app ได้เหมือนกัน

66
ขบอคุณครับสำหรับ comment

ขบอคุณครับสำหรับ comment ยังไงช่วยขอผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

อย่างกรณีผมใช้โปรแกรม Mail ทำการรับ ส่ง ทั้ง Hotmail, Gmail โดยไม่ได้เข้าจากทาง Web Browser เลยแบบนี้หรือเปล่าครับ

minemind's picture
3876
เข้าใจว่า จขกท พูดถึงแบบนี้ครับ

ใช่ครับพี่ pippo อาจจะเฉพาะแค่ hotmail มั้งครับ ที่ไม่แสดงผลเกี่ยวกับ folder อื่นๆ ที่นอกเหนือจาก inbox น่ะครับ

ultraman_kk's picture
57
แบบนี้หรือเปล่าครับ

แบบนี้หรือเปล่าครับ

ikok's picture
10285
ผมใช้สร้างเงื่อนไขเอาใหม่เองเลยครับ

ใน mail app สร้าง smart folder เองได้ตามเงื่อนไขที่เรากำหนดครับ เช่นจากผู้ส่ง หรือชื่ออีเมล์ หรือคำเฉพาะกิจอื่น ๆ

แล้วจากนั้นเมื่อมีอีเมล์ที่เข้าเงื่อนไขนั้นเข้ามา มันจะลงไปอยู่ใน smart folder เองครับ

66
ตามที่กระทู้ที่5กล่าวเลยครับ

ตามที่กระทู้ที่5กล่าวเลยครับ เพราะผมก็ไม่รู้ทำยังไงให้ขึ้น floderที่สร้างไว้ในhotmailให้แสดง ในโปรแกรม mail app