Magsafe Power Adapter มีอาการดังต่อไปนี้

Seaweed's picture
1
ตอนนี้ อแดปเตอร์ ขนาด 60W ของ แมคโปร อายูการใช้งาน 3 ปี มีอาการดังต่อไปนี้

1. มีน้ำมันสีเทาน้ำตาล เยิ้มออกมาตามรอยต่อของอแดปเตอร์
  2. ขณะที่ชาร์ทอยู่ มีเสียงดัง วื้อออออออออออออออออออออ ตลอดเวลาที่ชาร์ท และ ไฟยังเข้าอยู่
  3. ตัวอแดปเตอร์ ร้อนมากกกกกกกกกกก

ขอคำแนะนำคะ

1. ซื้อใหม่ - - > โปรดตอบคำถามต่อไป
  2. เอาไปซ่อม
  3. ใช้ต่อไป

คำถามต่อไป

1. ถ้าจะซื้อใหม่ 60W ไม่มี ซื้อ 85W แทนได้ไหม

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ และ คำตอบ นะคะ

KungVid's picture
52
แนะนำซื้อใหม่

แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ ลองติดต่อไปที่นี่ดูเห็นเค้ามีตัว 60 w ขาย www.unlimitmac.com
ของผมก็เพิ่งเสียไป แต่ของผมเสียตรงหัวที่ต่อกับเครื่อง เข็มมันยุบเข้าไปเพราะความร้อน แต่ก็
ถือว่าใช้คุ้มนะเพราะซื้อมาตั้งแต่ Mid2010 ผมซื้อจาก iStudio ต่างจังหวัดครับ

ควรจะซื้อ 60W นะครับ ถ้าซื้อตัวใหญ่กว่าแบ๊ตจะเสื่อมเร็ว

ikok's picture
10285
ซื้อใหม่ครับ

อย่าซ่อมครับ ซื้อใหม่สบายใจ และดูจะปลอดภัยที่สุดในระยะยาวครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
เห็นด้วยครับ

ซื้อใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
ซ่อมมาก็ไม่สบายใจเปล่าๆ