ikok's picture
10285
แอบเห็นผลการทดสอบ mac mini ใหม่ใน lab ของ macworld แล้ว..

ออกมาดีกว่าที่คิดเอาไว้เหมือนกันนะ =)

http://www.macworld.com/article/139267/2009/03/mac_mini_2009.html?lsrc=r...

MikuruG4's picture
74
สุดยอด

ตัวปัจจุบันเอามาเล่น Quake4 ได้ที่39 ตะลึง 3
อย่างอื่นก็ลื่นเลยสิเนี่ย เอามาใส่LCD ออกพอร์ตDVIละเยี่ยมไปเลย

ถามเพิ่มนิดนึงครับ ใครใช้พวก Mac mini หรือ iMAC
อยากทราบว่ามันร้อนเร็วเหมือนๆรุ่นแลปทอปหรือเปล่าครับ?

10285
ผมอยากได้ mac mini นะ

ยิ่งเห็นตัวทดสอบแล้วยิ่งอยากได้ -.-

ปล. เครื่องน่าจะร้อนครับ แต่ว่ามีทางระบายอากาศออกหลังเครื่อง แล้วเราน่าจะรู้สึกตรงนี้น้อยกว่าเพราะไม่ได้สัมผัสบริเวณระบายความร้อนนี้ตรง ๆ เหมือนใช้งาน notebook ครับ =)

Mixmerize's picture
1480
ใช่ครับ

ตามที่พี่ก๊อกบอกเลย ของผมเป็น iMac  ช่วงนี้คอยเช็คอุณหภูมิจาก iStat Pro เอาง่ายๆแค่ Airport Card ก็เด้งไปอยู่ 60 องศาแล้วครับ รู้สึกสงสารเจ้า iMac มากๆ
แต่ก็อย่างว่า ผมไม่ได้สัมผัสกับเครื่องโดยตรง เพราะฉะนั้น ถ้าใครไม่ได้คอยเช็คอุณหภูมิเอง ก็จะไม่รู้สึกเหมือนกับคนใช้ MB หรือ MBP น่ะครับ

nickoe's picture
4320
MBP

เล่นเกมทีแทบบ้าครับ ดีว่าติด palm guard ไว้ด้วยไม่งั้นมือพองแหงๆ

10285
ได้ใช้ตัวฐานรองเครื่องด้วยหรือเปล่าครับ?

ช่วยได้เหมือนกันนะ หาอะไรมายกใต้เครื่องไว้ัหน่อย น่าจะเย็นลง มีความสุข

nickoe's picture
4320
ใช้ครับ

แต่ก็ยังร้อนอยู่ดีครับ พัดลมหมุนตลอดเลย หลังๆไม่มีเวลาเล่นแล้วทำงานตลอด
อีกอย่างคงเพราะอยู่บน win ด้วยมั้งครับ

10285
เคยได้ยินเรื่องนี้เหมือนกันนะ

ว่าถ้าทำงานบน windows แล้วจะร้อนกว่าบน OS X